รถผมท่อไอเสียตรงติดกับเครื่องแดงทั้งยวง ใครเคยเจอมั้ง ช่างยังหาวิธีไม่ใด้เลย

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย fuu35, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fuu35

fuu35 New Member Member

9
    0
    0
    พอดี ผมเอารถไปตีบ่าวาว เปลี่ยนตาน้ำข้างเครื่อง ตอนยังไม่ใด้ทำก็ไม่แดงนะ

พอทำเสร็จอุ่นเครื่องไว้ประม่าณ 1 ชม. ท่อแดงทั้งยวงเลย

จะว่าท่อตันก็ไม่ใช่ เพาะรถผมไม่มีท่อพัก ตั้งไฟอ่อนไปก็สตร๊าร์จไม่ติด

รถผมคาบิว ปี88 ใช้แก๊ส เป็นทั้งตอนใช้น้ำมัน กับใช้แก๊สเลย งง

ช่างเกาหัวเป็นครึ่งวันเลย ใครพอรู้ช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุณคับ

2. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    รอผู้รู้มาตอบคับ

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แดงกำลังแรง...................... แดงแบบสีสนิมป่าวครับ แล้วพอทิ้งไว้จนเครื่องเย็น มันเป็นสีอะไรครับ

ถ่ายรุปก่อนและหลัง ให้ดุหน่อย

4. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    แดง...เหมือนเนื้อแตงโมเลยป่าว

5. fuu35

9
    0
    0
    แดงแบบเตาถ่านเลยคับ เอาบุหรี่จี้ติดเลย ตอนนี้ทิ้งวไว้อู่ ไม่กล้าขับ

ช่างบอกแล้วว่า แก้ใด้แล้วท่อแดง พอไปดู ไม่แดง แต่ผมว่ามันยังร้อนมากอยู่

สังเกตูจากตรงคันเกียร์ร้อนมาก จนบุ๊ตคันเกียร์ละลาย ถามช่างก็แค่ตั้งวาว จูนคาบิว 3 วันหมดค่าน้ามันไปเกือบ 2000 เปลืองมาก

ตอนนี้เครื่องไม่มีแรง เหยียบไม่ขึ้น อยากรู้ว่าเปนที่ระบบเชื้อเพลิงหรืไฟก็ไม่รุ

ขอบคุณที่มาตอบให้กันคับ ใครมีความรู้ ช่วยหน่อยคับ

6. fuu35

9
    0
    0
    ใฃ่คับ เหมือนเนื้อแตงโมเลย

7. BirD_SK76

BirD_SK76 New Member Member

117
    1
    0
  8. fuu35

9
    0
    0
    แก้ใด้แล้วคับ ขอบคุณมากสำหระบทุกคำตอบ

ปรากฏว่า ช่างชุ่ย 5555

ดันใส่สปิงวาว กลับข้าง หมอนรองวาวก็ใส่ไม่ครบ

ย้ายอู่เลย ทราบปัญหา

ยังไงก็ขอ สติ๊กเกอร์ หน่อยนะคับ

นันทชัย มีสุวรรณ

80 ม.4 ต.พระบาทวังตวง

อ.แม่พริก จ.ลำปาง 52180

...........และอีกเรื่องคับ ตอนนี้ กระจกประตูข้างขวาแตก หาอลั่ยไม่ใด้ ใครมีช่วยหาให้ทีคับ ขอบคุณคับ

0831616655 หน่อย .... คร้าบบบ

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นช่างถึงขนาดใส่ผิดเลยหรอครับ..............ส่วนกระจกอย่างที่โทรมาถามนะครับ หาตรงรุ่นน่าจะยาก ถอดด้านซ้ายไปตัดใหม่ ติดฟิมล์ก็น่าจะใช้ได้
    ส่วนเรื่องสติกเกอร์ แล้วจะจัดให้นะครับ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ หน่อยซิครับ ดูจากกระทู้ที่โพสตั้งแต่สมัคร 3/10 แค่ 6 กระทู้เอง .....................สติกเกอร์ไม่ได้แจกฟรีนะครับ 120 ครับ

อย่าลืมนะครับ เข้ามาบ่อย ๆ แล้วจะจัดให้

10. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ไปเจอกันวันเตะบอลนะครับ

11. fuu35

9
    0
    0
    555 พอดี ธุระเยอะคับ เดี๋ยวจะเข้ามาบ่อยๆ

เท่าไหร่เอ่ย สติ๊กเกอร์

คงไม่ใด้ไปดูหรอกบอล ตอนกลางคืนเล่นดนตรี คับ

12. fuu35

9
    0
    0
    เอาเลขบัญชี เดี๋ยวโอนเงินไปให้แล้วจะโทรบอกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้