อยากรู้ครับ Brainstorm กันนิสสนึง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย rusbaragu, 9 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rusbaragu

rusbaragu New Member Member

40
    0
    0
    1. อยากรู้ว่าเครื่อง 2L สามารถเปลื่ยนฝาสูบให้เป็นฝาอลูมิเนียมได้ป่าวครับ หรือเอาของ KZ มาใส่ได้รึป่าว
    2. ตอนนี้รถผมเริ่มมีอาการน้ำดันไปหม้อพักสำรองครับ แต่พอเครื่องเย็นแทนที่มันจะดึงกลับ มันดันไม่ดึงครับ อย่างนี้จะทำอย่างไรดี ล้างหม้อน้ำ หรือจะเปลี่ยนฝาหม้อน้ำให้แข็งขึ้นดีครับ ( แต่ความร้อนไม่เคยขึ้นนะ )
    3. จะหาคอมแอร์ Nippon 10P15C ใส่แทนครับ เพราะตอนนี้มันเป็น sanden มันติดท่อแอร์ เลยใส่กรองอากาศไม่ได้อ่ะครับ ใครพอจะมีถูกๆ ก็โยนๆมาทางนี้นะครับ

อัพเดทครับ..........
    +++ อาการหม้อน้ำหายเป็นปรกติแล้วครับ เพราะว่าไปล้างหม้อน้ำมา ไม่มีสนิมครับ แต่มีรูเล็กๆที่ฝาอยู่ 2 รู
    +++ คอมแอร์คงไม่ต้องแล้วครับ เพราะว่าจะเสริมเหล็กที่หน้าแปลนเทอร์โบ ให้สูงขึ้นอีกซัก 2 นิ้ว แล้วทำท่อแอร์หลบเอาครับ ( ไปคุยกับร้านทำแอร์มา เขาแนะนำอย่างนี้ )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2010
  2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ข้อ1. ไม่ได้คับ

ข้อ2. ถ้าดันแล้วไม่ดูด กลับตอนเครื่องเย็นงั้นก้ออาจจะ ฝาแตกรึป่าวคับเนี่ย
    ลองดูคับว่าฝาหม้อน้ำดีรึป่าว

ข้อ3. ไว้จะช่วยดูให้นะคับ

รอเซียน ๆ มาตอบอีกละกันนะคับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามหมูว่าเลยครับบบบบบบบ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ตามพี่หมูคร้าบ

5. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เปลี่ยนคอมแอร์เลยรึ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ครับไม่มีความรู้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้