ขอถามเรื่องการติดตั้งแอร์ 3 ปุ่ม ออโต้ ไม่ออโต้ ปุ่มเดียวเน ว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไรในแต่ละแบบครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 9 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วอุปกรณ์ต้องหาซื้ออะไรบ้างครับ แล้วค่าใช้จ่ายในแต่ละแบบเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นไปได้ เอามาแบบครบๆที่เค้าลงขายดีกว่าคับ ถ้าทะยอยซื้อเนี่ย เหนื่อยแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นเซ็นเซอร์3ตัว ท่อยาง วาว์ลน้ำ ฮีตเตอร์ ท่อแอร์เยื้อง 9ล9 ผมเห็นครบๆจะราคา 9000 ปลายๆ ถึง 10000กลางๆ แล้วแต่ สภาพ แล้วก้อ อุปกรณ์ ว่าเป็นปุ่มเดียว 3ปุ่ม กรอบไทร์อาร์ ยิ่งถ้าเป็นกรอบType R รุ่น RX จะราคาสูง ส่วนค่าใช้จ่ายในการทำที่กทม.คงมีร้านเยอะนะคับ ลองหากระทู้ของคุณ Noomthและน้องชัด Addictive Rในกระทู้ซื้อขาย ด้านบนคับ ดูนะคับ เคยเห็นลงขายคับ
    ส่วนวิธีการทำ พี่โอ Mugen type R เคยทำไว้นะคับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?442398-gt-gt-gt-Knowledge-Base-lt-lt-lt/page2

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมก็ยากใส่เหมื่อนกันครับ แต่ดูแล้วค่าใช้จ่ายเยอะคงต้องเก็บเงินเพิ่มอีก 555+ ขอบคุณครับคุณแท้งค์

4. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ไม่มีเงินเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้