ระบบแอร์ ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 8 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    รถอีกคันเป็น eg เปิดแต่อากาศภายใน แต่ยังได้กลิ่นควันรถคันหน้าเข้ามา แบบรถมันคล้ายๆ กัน
    รบกวนถามหน่อยครับ จะปิดช่องอากาศภายนอก ให้สนิทต้องทำไง มันอยู่ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปิดให้สนิทและดี
    1.ถอดชุดโบฯมันออกมาแล้วใช้ซิลิโคนอุดทั้งหมดฝาปิด ขอบด้านบนด้วย (เสียน้ำยา)
    2.ถอดแผงจิ้งหรีด ใช้ซิลิโคน อัดขอบฝาปิดเลย
    ผมก็อุดไปตั้งนานแล้วครับ อากาศมันร้อนขึ้นทุกวัน ไม่รู้ว่าจะใช้ปิด-เปิดไว้ทำไม
    ใบไม้ ฝุ่น มันเข้าไปอุดคอยเย็น เพียบเลย

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ตามข้างบนเลยครับ...ผมอุดแต่ฝาปิดด้านหน้าเวลาถอดแผงจิ้งหรีดเตรียมหมุดยึดเอาไว้ด้วย

ส่วนใหญ่บางตัวจะหักเพราะเก่าหมดสภาพ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ฟามรู้ดีๆขอบคุงคับ

5. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ขอบคุณครับ จะลองปฎิบัติดูครับ

6. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ขอบคุณครับ เป็นเหมือนกัน ยังไม่ว่าง ทนใช้ไปก่อน

7. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ถ้ากำลังจะไปล้างแอร์ ก็ให้ร้านอุดให้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้