เสียงดังจากล้อหน้าซ้าย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย doozicup, 7 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doozicup

doozicup New Member Member

7
    0
    0
    หวัดดีครับ รถผมมีอาการเสียงดังบริเวณล้อหน้าซ้าย เวลาไปเจอถนนที่ไม่ค่อยเรียบ เอาไปถามที่ร้านซ่อม เขาบอกเป็นที่โช๊คหน้า ต้องซ่อมหรือเปลี่ยน ที่ลำพูน ราคาซ่อม ข้างละ พันกว่าๆ ของใหม่ สองพันปลายๆ เลยยังไม่เปลี่ยนครับ ช่วงนี้จน เลยอยากจะถามพี่ๆ ว่า ซ่อมหรือว่าเปลี่ยนใหม่ดีครับ ผมใช้รถเดินทางวันละ 20 กิโลเมตร เดือนหนึ่งจะไปน่านทีหนึ่ง ขอความรู้ด่วยครับ หรือถ้าแนะนำร้านซ่อมที่เชียงใหม่ ร้านไหนดีครับ เสียงมันจะดัง กึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บอกไม่ค่อยถุกครับ

2. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เก็บตังค์อีกนิด เปลี่ยน จะได้ ใช้ยาวๆ ไม่จุกจิกครับ..
    ถ้าซ่อม มันต้องมีฝีมือนิดนึง แถมใช่ว่า จะทำแล้วจบ บางทีแข็งไป อ่อนไป ต้องไปแก้อีก...

ของคายาบา น้ำมัน ธรรมดา ก็ไม่แพงนะ ประมาณ พันปลาย ถึง 2500 อ่ะเท่าที่เห็น สั่ง ตามเน็ตก็ได้นี่ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:07:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:06:30 ----------

เก็บตังค์อีกนิด เปลี่ยน จะได้ ใช้ยาวๆ ไม่จุกจิกครับ..
    ถ้าซ่อม มันต้องมีฝีมือนิดนึง แถมใช่ว่า จะทำแล้วจบ บางทีแข็งไป อ่อนไป ต้องไปแก้อีก...

ของคายาบา น้ำมัน ธรรมดา ก็ไม่แพงนะ ประมาณ พันปลาย ถึง 2500 อ่ะเท่าที่เห็น สั่ง ตามเน็ตก็ได้นี่ครับ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มันน่าจะหลายอย่างนะคับ บูช ต่างๆ ด้วย
    ขแงผมยัง กุก กุก กุก เลย รำคาญญญญ 555

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ใช่คับ ลองเช็คตัวอื่นๆ ดูก่อน มันมีจากหลายสาเหตุนะคับ ลูกปืนล้อก็อาจจะเป็นไปได้ บูทต่างๆ ก็อาจจะใช่คับ บางทีอาจจะไม่เกี่ยวกับโช้คก็ได้

5. doozicup

doozicup New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ สังสัยต้องไปอู่อื่นละ ให้เขาลองเช็คดูก่อน เชียงใหม่มีอู่แนะนำไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้