โดนแจ๊ซมาท้าประลอง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 6 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ขอถามไรหน่อยครับ

เจ้าโก้ผมเนี้ยโดนท้าครับ

มีแจ๊ซ (ตัวแรก)มาท้าประลอง

อยากรู้ว่าเจ้าโก้ผมเนี้ย 2.5 VNT Pre สมาร์ทแค็ป จะซัดกะเขาได้มั้ย

แค่รอพ้นรันอินก่อนได้เจอกันแน่

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ไม่ค่อยรู้เรื่องแจ็ซครับ.....แต่ว่ามันแ่ข่งยังไงอ่ะ

3. panphorm

476
    6
    0
    เอาแบบความเร็วปลายอ่ะครับ

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    งั้นผมว่าหากล่องมาเสียบซักใบกันพลาด ได้ดมควันเราแน่ อิอิ (ระวังเรื่องความปลอดภัยด้วยครับ) ช่วงนี้พี่น้องเราเกิดเรื่องบ่อย

5. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    2.5 vn ผมไม่แน่ใจ แต่คิดว่า สู้ได้แน่คับ ถ้าได้กล่องสักใบ นี่ สบายๆเลย แต่เล่นความเร็วปลาย รถเราอาจจะทรงตัวไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะคับเพราะเปนรถสูง ควบคุมยากอ่ะ แต่ก็สู้ๆคับ

6. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    สู้ๆคับ เอาใจช่วยชาวกระบะอีกแรง

7. สู้กันในสนามนะคับ พี่น้อง

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ใช่ครับอย่าเล่นเลยหลังถนน รถเดิมๆด้วย

หากล่องสักใบเพื่อความชัวร์ เผื่อแจ็ซมันหมก

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    สนามไหมครับ

10. ถา้เเจ๊สเดิมๆ เหมือนกันน่าจะใหวนะ แล้วแจ๊สเกียร์ไรครับ ถ้าออโต้ก็จัดไปได้เลย

11. panphorm

476
    6
    0
    บนถนนครับ

เป็นแจ๊ซเกียร์ธรรมดา

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    แจ๊สมันคิดยังงัยมาเล่นกับกระบะ

13. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ต้องลองถาม อู ดูครับว่าแจ๊ดวิ่งอยู่กี่วิ

14. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เดิมทั้งคู่ VN มาดีกว่าแน่นอนครับ ส่วนปลายจะวิ่งกันถึงกี่กิโลแล้วแต่ใจผู้ขับแล้วละครับ

15. panphorm

476
    6
    0
    แจ๊ชเครื่องเดิมครับ (รุ่นน้องอ่ะ เด็กมันห้าว)

16. ตามเซียนข้างบนเลยครับ

17. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ไปต้องกลัวแจ๊ดก็ร่อนเหมือนกัน อิอิ

18. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เครื่องแจ็ส เป็น I-DSi หรือ V-TEC ครับ เพราะผมเคยทำงานศูนย์ฮอนด้ามาครับ ถ้าเป็นเครื่อง I-DSi ไม่วิ่งครับ แต่ถ้าเป็น V-TEC ที่ผมลองเกียร์ออโต้ วิ่งอยู่ 180 ในระยะทางประมาณ 3 กิโลครับ แต่วีโก้เรามันก็ตัด 180 เหมือนกันนะครับ

19. อันตรายนะนั่น บนถนนอ่ะ

20. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    วีโก้กินแน่นอนคับ แต่ตอนปลายไม่แน่ใจคับ

21. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ปล่อยเด็กมันไปเถอะครับ

เด๋วมันก้อเลิกห้าวเอง

อันตรายครับ Pre มันสูงด้วยผมกดรถที่บ้าน

185 ครับมันตัด ร่อนสุดๆ

22. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าถามผมนะ วีโก้สู้สบายคับ

เพราะเคยขับแจ็สตัวแรกอ่ะนะ ตัววีเทคด้วยนะ

อืดมากอ่ะ สู้โก้ไม่ได้หลอก แต่ถ้าจะให้ดีนะ เสียบกล่องสักใบ ได้มีควันให้แจ็สมันดมสักหน่อยคับ

23. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    ผมว่าสบายอ่ะ 55

24. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    อย่าเล่นเลยคับ อันตราย ^^

ผมก็ไม่ค่อยเล่น นอกจากมี คนมาจี้ 555
    จี้ตูดแล้วม้ามันตื่น มันตกใจ

25. panphorm

476
    6
    0
    โห....แล้วอย่างงี้กระบะอย่างเราๆ จะไปสู้เก๋งเค้าได้หรือเนี้ย

ขนาดแจ็ซ ยังน่ากลัวเลย

ถ้าเป็นซีวิค หรือ อัลติส จะเหลือหรือนี่ !!!!!!!!

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ทางฝุ่นหรือทางเรียบครับ..

ถ้าทางฝุ่นจัดไปครับ ทุ่มสุดตัว...

แต่ที่ว่าร่อนๆอ่ะ อะไรร่อนง่ะ....ร่อนดีๆอ่ะน่าจะแซบกว่า..

27. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ต้นน่าจะสู้ไม่ได้ครับ เหมือนแบกน้ำหนักคนละรุ่น ส่วนปลายคงไม่ต้องบอกโดนเขาทิ้งแน่
    เพราะต้นมันออกไปก่อนเราแล้ว แถมรถเล็กน้ำหนักเบา
    อย่าเลย ฮะ

ส่วน RUN in ไม่ต้องแล้วครับ รถใหม่ เหยีบไปเลย ไม่งั้น เดี๋ยวจะอั้น
    รถผมเองก็เหยีบตั้งแต่ออกมาเลยครับ

28. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ผมมี 3 ตูอีกคันนึงเครื่อง D15 เทค M/T กดกะวีโก้ก็ได้แต่ไล่ตูดวีโก้ 180 ก็ตัด
    .....มีโอกาสได้ขับแจ๊สมาบ้างผมว่าอืดกว่าอีกนะ.........

29. M.SAKDA

M.SAKDA New Member Member

210
    4
    0
    อันตรายครับถนน ลองในสนามดีก่าครับ BDA จัดปายยยยย..

30. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    เปลี่ยนใจยังครับพี่ บนถนนได้ไม่คุ้มเสียนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้