มีเสียงกึกกักหน้ารถ ช่วยแนะนำร้านทำช่วงล่างแถวอ่อนนุชหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nokito, 19 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ตอนนี้ใช้ล้อ 17" ช่วงก่อนเวลาขับแล้วมีเสียงกึกๆกักๆเวลาถนนไม่เรียบอ่ะครับ ไม่รู้ว่าน่าจะเป็นเพราะอะไร ลองเอาโช๊คไปอัดน้ำมัน(ที่ร้านดังแถวอุดมสุข) มันก็ไม่หาย เลยกะจะเปลี่ยนร้านดูอ่ะครับ แบบว่าผลงานโดยรวมไม่ค่อยปลื้ม ยังไงช่วยแนะนำร้านทำช่วงล่างดีๆให้ด้วยนะครับ ขออย่าไกลมาก ตอนนี้กำลังคิดว่าจะไปพวก autobac, cockpit, act , etc เพื่อนๆคิดว่าดีไหม? ^^'

ปล. โช๊ค+สปริง งบประมาณ 2 หมื่นมีอันไหนพอจะแนะนำได้ไหมครับ? อยากไป TEIN แต่งบไม่ถึง

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เดาว่าลูกหมากคับอาจจะเป็นพวกลูกหมากกันโครง

3. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    2 หมื่น นี่ผมว่า ไป TEIN ก็ไหวนะ HA SS (+นิดๆ) ถ้าเหลือๆ ก็ HR ส่วนค่ายอื่นผมว่า ก็พอไหว Koni+Etc...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2010
  4. bookSI

1,237
    51
    0
    HR รุ่นเก่าคับปรับหนืดไม่ได้ขายประมาณหมื่นต้น ๆ

5. Nokito

175
    1
    0
    ^^ ขอบคุณครับ ว่าแต่ พวกลูกหมากนี่ ร้านไหนก็ซ่อมได้ใช่ไหมครับ? แล้วราคาแพงไหมครับ?

แล้วเรื่องโช๊คอ่ะครับ TEIN ได้ด้วยเหรอครับ? มีที่แนะนำไหมครับ? แบบว่าไม่มีความรู้เลย เห็นในเว๊บที่ขายๆกันมือสองก็สองหมื่นกว่าแล้ว เลยคิดว่าคงแพงมาก

แถมรถก็ดันใส่ Max17 กลัวซื้อยี่ห้ออื่นๆจะใส่แล้วล้อติด :p (ขออภัยมือใหม่จริงๆ)

PS: คุณ book ครับ skirt แบบที่คุณใส่อยู่เค้าเรียกว่าอะไรเหรอครับ?

6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ลองดูตามที่คุณ book บอกก่อนละกันของผมก็เคยเป็นลองขันน็อตเข้าไปดูใหม่บางทีตอนที่ยกรถทำโช้คน็อตมันคลายตัว.

7. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    มองหาโช๊คซิ่งเหมือนกันครับ มีงบพอๆกันครับ

เสียดายโอลีนของคุณแท๊งค์ครับ ไม่คิดว่าราคาจะลงมาได้ขนาดนี้

ปล. เรื่องงบผมกะเก็บต่อครับ รอเอาดีๆทีเดียวจบไปเลยครับ ^^

8. Nokito

175
    1
    0
    ขอบคุณครับ ไว้เดี๋ยวจะลองไปหาร้านทำช่วงล่างให้เค้าเช็คลูกหมากดู ส่วนเรื่องโช๊คนี่ เดี๋ยวจะลองไปหาข้อมูลเพิ่มดูก่อน ถ้า TEIN อยู่ในงบ ก็คงต้องดูรุ่นว่าเหมาะกับรถเราไหม? (จริงๆขับน้อยมาก เดือนนึงขับสองวัน ยังจะเรื่องมากอีก :p )

9. bookSI

1,237
    51
    0
    มีเพื่อนผมใส่ teni hr อยู่จะถอดไปใส่ Flex สนใจโทรมาถามผมได้คับ เด๋วให้เบอร์ติดต่อไป ราคาเร้าใจแน่นอน ส่วน skirt เป็นของ mugen คับ

10. Nokito

175
    1
    0
    คุณ book ครับ รบกวน PM เบอร์ด้วยครับ ^^

11. IIJIIJ

165
    0
    0
    หล่อๆเลยครับ ^^ โอ้วๆ จัด TEIN HR แล้ว

12. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    ลองดูอุดมสุขครับ ร้านพี่ใหม่

พรเทพโช๊คอัพ ลองหาเบอร์ตามกูเกิ้ลดูครับ ได้ทั้งช่วงล่าง และ โช๊ค ลองดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:34:39 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:34:00 ----------

ลองดูอุดมสุขครับ ร้านพี่ใหม่

พรเทพโช๊คอัพ ลองหาเบอร์ตามกูเกิ้ลดูครับ ได้ทั้งช่วงล่าง และ โช๊ค ลองดูครับ

13. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    โคโยเบิร์ดคับ จบ

แต่หลายอยุ

อิอิ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไปแก้ไข แล้วอาการดีขึ้นหรือไม่ ลองกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ

15. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    พรเทพ ร้านดังย่านอุดมสุขคนเยอะ รอคิวเพียบ แต่ .... ผมไป 2 ที แล้วยังไม่จบ หลังผมยังกึก ๆ อยู่ ว่าจะถอดดูเองแล้ว สบายใจกว่า เสียเวลางานจริง ๆ

16. IIJIIJ

165
    0
    0
    ของผมเริ่ม กึกๆ เหมือนกันแล้วสิที่ ล้อ หน้าขวา

17. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    รถก็มีอายุแล้ว
    ขับไปซ่อมไป ^^ เปนธรรมดา ~~

18. Nokito

175
    1
    0
    ตอนนี้จอดอยู่ที่อู่ตั้ม SES ตรงซอยแบริ่งครับ เห็นบอกว่าต้องเปลี่ยนรอบคันเลยครับ ยังไม่รู้ว่าผลจะเป็นยังไง ไว้รับรถวันจันทร์ตอนเย็นจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ ^^

19. Beehotel

53
    0
    0
    งั้นก็อยู่ย่านเดียวกันได้ผลเป็นไงรายงานด้วย ชักสน O-Lin

20. Nokito

175
    1
    0
    สรุปตอนนี้จบที่อู่ SES ครับ เปลี่ยนบู๊ชและลูกปืนรอบคัน ทำโช๊คใหม่ เพราะอันเก่าที่ทำมาก็รั่ว

21. Beehotel

53
    0
    0
    ผมก็พึ่งทำพวกตะกูล ลูกหมาก ลูกยางทั้งหลายของช่วงล่างเปลี่ยนให้หมดโดนไปหมื่นเศษ วันนี้เข้าพรเทพอีกวัน ลางานอีกครึ่งวัน ไม่คิดตัง ขับดูแล้วน่าจะหายชั่วคราว เจอพวก WATA ด้วยกัน ร้านนี้เขาพวกเยอะจริง ๆ คุยเรื่องรถได้ทั้งวัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้