เครื่อง B16 ปั๊มเพาเวอร์เสียงดัง....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TON@W, 1 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    เครื่อง B16 ปั๊มเพาเวอร์เสียงดัง เสียงเหมือนลุกปืนแตก ช่วยพี่ๆแนะนำ วิธีแก้หน่อยครับ

ถ้าต้องเปลี่ยนลูกใหม่ ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ......

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    มือสองเลยครับ หาใน web ดู ราคาน่าจะสัก 1000+

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนของเชียงกง

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ดังจากลูกปืนแกนปั้มแตก หรือ ดังจากตัวปั้ม ลองเช็คดูก่อนคับ

ลูกปืน ตัวละร้อยกว่าบาท ถอดไม่ยาก คับ

ถ้าดังจากตัว ปั้ม ต้องหาเปลี่ยน ตามเชียงกง

ถ้าเป็นปั้มหัวเล็ก หางปลาตั้งสายพาน หาไม่ยาก

แต่ถ้าเป็นปั้มหัวใหญ่ หางปลาตั้งสายพาน งานเข้าคับ หายากมาก

โชคดีคับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆนะคับ

6. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ขอแชร์นะคับ เคยดังเหมือนกัน เปลี่ยนเชียงกงไปสองลูกก้อยังไม่หาย
    สุดท้ายเช็คไปเช็คมา กรองตรงตูดกระปุกน้ำมันเพาเวอร์ตันครับ น้ำมันมันไหลไม่สดวก

ลองดูคับ ข้างในตรงตูดกระปุกมันจะมีกรองอยู่ ต้องถอดออกมาส่องดูดี ๆ คับ
    เอาน้ำล้างครับ น้ำแรง ๆ ฉีดเข้าไปเลยคราบมันจะหลุด ลองดูนะครับ สเต็ปง่าย ๆ

โชคดีครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอให้แก้ปัญหาให้จบเร็วๆนะครับ

8. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้