ขออนุญาติสอบถามผู้รู้หน่อยคับ เรื่อง td 06-5 มันเซิดคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ssr, 13 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ssr

ssr New Member Member

81
    1
    0
    อยากรู้ว่ามันต้องแก้ไขยังไงคับ โข่งที่ใช้อยู่เบอร์5 เอาไปทำปาก 2 ชั้นมาแล้ว ใบหน้า 53 ใบหลัง 58 คับ:cry::cry:วิ่งไม่ได้เลยคับตอนนี้ อยากทราบวิธีแก้ไขคับ ใส่ไททัน 2500 นะคับ หัวฉีดเดิมอยากเดี่ยว นอกนั้นทำหมดแล้วครับ รบกวนด้วยนะคับ

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ลองขยายร่องกันเซิรท์ดูครับให้มันลึกลงไปที่ใบสองอีกนิดครับ

3. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    วิ่งไม่ได้หมายถึงอะไรครับ
    แล้วเวลาเซริ์ทเนี้ยมีเสียงดัง แชะๆๆ...ป่าวครับ
    รถผมไทรทันเหมือนกันครับ ใส่ td06-20G ไม่พบบอาการนั้นนะครับ ยอดใบหน้า 52 mm ยอดใบหลัง 54.9 mm

4. ssr

81
    1
    0
    ลองแล้วคับตอนแรกมันเซิรท์เยอะพอพอไปขยายร่องมันดีขึ้นแต่ บูตได้แค่20 แต่ก็เซิรท์อยู่ดี น้อยกว่าเดิมคับ

5. ssr

81
    1
    0
    ดังคับ ตอนแรกผมใช้ tf06 ใบหลังมัน 54 วิ่งได้ไม่มีปัญหาคับ แต่ใช้ลูกนี้ใบหลังมัน 58 คับ มันเป็นที่ทำปากมาไม่ดีหรือเปล่าคับ ขอบคุณคับ

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยครับ แล้วขยายร่องกันเซิรท์ไปกี่มิลครับนับจากยอดใบสองนะครับ

7. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    เมื่อก่อนผใช้ TD06-7 ยอดใยหน้าใหญ่กว่านี้อีก ยอดใบหลัง 58 ทำปากสองชั้นเซาะร่องกันเซิรท์ประมาณ 2 มิลนับจากยอดใบที่สองก็ไม่เซิรท์นะครับ

8. ssr

81
    1
    0
    คับเดี๋ยวผมจะส่งรูปให้ แต่ตอนนี้ส่งไม่ได้ผมบวชเป็นพระอยู่เดี๋ยววันที่ 18 ก็สึกแล้ว คับรอตอบผมด้วยนะคับ ขอบคุณครับโยม

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ

10. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    คริๆๆ หลวงพี่.... สงสัยต้องรีบแล้วครับ เดี๋ยวไม่แรง

เล่าไรให้ฟังครับหลวงพี่
    06-7 ผมเคยใช้เหมือนกันครับ ยอดใบหน้า 58 มิล ยอดใบหลัง 58 มิล ไม่เซริ์ทเหมือนกันครับ แต่พอใส่ไปบูสได้น้อยกว่าเดิมครับ
    เทียบตอนใส่ f55v บูสมา 35 ปอนด์ พอใส่ 06-7ปั๊บ บูสเหลือ 20 ปอนด์ ดึงแบบยานๆอ่ะครับ ฮ่าๆ เลยต้องไปปรับบูสมือช่วย ถึงบูสได้ 30 ปอนด์
    จากนั้นไม่นานโบลูกนั้นก็พังครับ.................

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มาไม่ทัน เค้าแนะนำกันหมดแล้ว

12. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    มัวแต่ไปทำไรอยู่อ่ะ อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้