รบกวนสอบถามว่ารีเลย์ของแตรเจ้าซีวิค 97

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu

mailgu New Member Member

10
    0
    0
    ตอนนี้แตรผมมันไม่ดังเลยอยากทราบว่ารีเลย์ของแตรมันอยู่ตรงจุดไหนดูจากWiring Diagram ก็ไม่บอกว่าอยู่ตรงไหนกันแน่รบกวนพี่ๆน้องหน่อยนะคับ และอีกอย่างอยู่ดีๆๆไฟเลี้ยวก็ไม่ติดเปิดไม่ได้แต่ไฟผ่าหมากติดปกติครับ

2. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เพิ่มเปลียนมาครับ ของผมมันอย่ตรงใกล้ๆ กับแตร นั้นแหละ อยู่ช่วง คานหน้ารถ

3. mailgu

10
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0

มีแค่นี้เหมือนกัน งงเหมือนกัน

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดูฟิวส์ก่อนเลยครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของผมก็ไม่ดัง

7. mailgu

10
    0
    0
    ของผมหาเจอสาเหตุแล้วครับสุดท้ายไปเจอว่าไอ้เจ้าสายแพรที่อยู่ที่คอพวงมาลัยมันขาดงานเข้าเลยหาวิธีโมอยู่นานพอพี่ช่างที่สนิทกันแกแปลงให้เหมือนพวงมาพวกโตโยต้าแบบที่เอาเหล็กมาติดแล้วให่มันแตะกับกราวน์ที่พอพวงมาลัยแทนเลยพอดีผมเปลี่ยนพวงมาลัยมาเป็นวงเล็กเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้