ช่วยด้วยครับ!!! b14 ท้ายแยกลากรอบไม่ยอมเปลี่ยนเกี่ยร์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย driftza, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    คือไม่รู้รถผมเป็นอะไรอะครับ คือเวลาตอนที่รถพึ่งสตาร์ตเกือบทุกครั้ง ช่วงเกียร์ 1 มันจะลากรอบไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ตลอดเลย คือถ้าอย่างผมขับความเร็วแค่30กม มันลากรอบไปเกือบ 4000รอบอะครับ คือถ้าผมขับช้ามันก้จะไม่ตัดรอบสักที แต่ถ้ายอมเหยียบลึกไปเลยมันก้จะเปลี่ยนเกียร์ขึ้นแบบกระตุกมากๆครับ

ปล.อาการมันเป็นแค่ช่วง5-6นาทีแรกตอนออกรถอะครับ พอหลังจากนั้นก้เปนปกติแต่มันรู้สึกเร่งหนืดๆเลยอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รอพี่ๆมาตอบละดันครับ

4. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    รอด้วยอยากรู้

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    อาการนี้ลอง เช็คน้ำมันเกียร์ออโต้ดูครับ

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมก็เป็นตอนเช้าๆผมใส่ D เหยียบปุ๊บ รถไม่วิ่ง ต้องลงมาที่ OD ถึงจะไป สงสัยไกล้พังแระ แต่เคยเปลี่ยนน้ำมันออโต้ ดีขึ้นครับ

7. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    อาการเดียวกันครับ กระตุกๆๆๆ

8. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    อายุอานามมากขึ้น เป็นเหมือนกันหมดเลย ถ้าจะให้ดีอาจจะต้องหาเกียร์ใหม่มาเปลี่ยนแล้วหละครับ

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ขายเกียร์ค้าบบ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้