รบกวนเพื่อนสามชิกกันหน่อยคร้าบบบบบบ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย keng-ep82, 6 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    เมื่อวานเปิดรื้อของหลังรถ เจอน้ำขังอยู่มากมายเรยอ่ะค้าบบบบ
    ใครเคยเป็นบ้างหรือป่าวคับ อยากรู้ว่าน้ำมันเข้ามาได้ยังไงอ่ะคับ จะได้รีบแก้ไขด่วนคร้าบบบบ
    :cry:

2. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    คุณเก่งครับ รถเคยมีเหตุการณ์ชนท้ายมาหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่มี ลองเช็คพวกยางฝาท้ายดูครับ

3. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ลองถอดไฟท้ายออกแล้วจะเห็นรูอยู่ที่ใต้ไฟท้านนะครับ น้ำมันจะเข้าทางนั้นครับ หาซิลิโคลนอุดรอบรูดูนะครับลองดู......

ถ้าไม่เข้าใจยังไงโทรมาถามได้นะครับ

4. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    พี่เก่งเช็ดให้แห้ง อุดตามต่อบอก แล้วปิดฝาท้ายแล้วลองเอาน้ำฉีด แล้วเปิดดูว่ายีงเข้าป่าว ถ้ายังเข้าคราวนี้เราจะเห็นร่องรอยน้ำว่าเข้าทางไหน....ก็จัดการอุดซะ...อิอิ

5. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    ตามที่พี่ต่อบอกเลยครับ หรือมันเข้าตรงเดือยไฟป่าวอะครับผมก็เคยเป็นหาไรพันให้มันพอดีกันน้ำเข้าอะครับ

6. keng-ep82

352
    1
    0
    ขอบคุณมากค้าบบบทุกคน เดี๋ยวจะลองทำดูแล้วจะเข้ามาแจ้งให้ทราบค้าบพี่น้องงงงงงงง

7. keng-ep82

352
    1
    0
    อืมมมม......แต่เคยโดนชนท้ายหลายปีมาแล้วอ่ะคับ แล้วต้องทำไงอ่ะคับถ้าเกิดจากการโดนจูบท้ายมาอ่ะ อาการคันที่ชนหนักมากเรยถึงหม้อน้ำเรยคับ แต่รถเรากันชนท้ายฉีกนิดนึง แต่ก็ปิดเปิดไม่เหมือนเดิมเรยค้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้