จะทำยังไงให้เสียงท่อมันเงียบดีคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย band12092522, 4 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. band12092522

band12092522 New Member Member

89
    0
    0
    เครื่อง SR20DET เสียงท่อดังปวดหูจริงๆเมียด่าเลยคับ
    ของเดิมเป็นหม้อพักใส้ตรงของเอเปคไททาเนี่ยม จะแก้ยังไงดีคับ
    ใส่หม้อพักกลางเพิ่มแล้วก็ยังดังอยู่ดี
    ใส่หม้อพักใส้ย้อนหรือใส้เยื้องเสียงจะเงียบลงไหม้
    จะมีปัญหาเรื่องความร้อนป่าวอันนี้ช่างท่อไอ้เสียบอกมาไม่รู้เกี่ยวกันป่าว
    ยิ่งถ้าไม่มีเสียงเลยยิ่งดีชอบเงียบๆคับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เปลี่ยนหม้อพักปลายเป็นแบบใส้ย้อนครับ เงียบชัวร์ :)

3. ต้องดูด้วยว่ารถคุณเป็นเกียร์อะไร ถ้าธรรมดา ไปใส่ไส้ย้อนเงียบขึ้นจิง แต่รถอาจวิ่งแย่ลง แต่ถ้าเป็นออโต้ ก็ใส่ได้เลย ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ลองเพิ่มหม้อพักอีกใบ หรือหาท่อปลาย ที่มันมีไซเรนเซอร์ ปรับเสียงได้ก็ดีคับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดังขนาดไหนครับ แล้วพักกลางแบบไหนครับ ลองเปลี่ยนปลายใหม่เป็นย้อนดูครับ ผมก็ใช้SR แต่เอาพักกลางออกใบใช้ท่อ 4-2-1 ทั้งชุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้