++ ใครต่อ Turbo Timer ของ Ultra รุ่น Auto Timer เป็นบ้างครับ? รบกวนหน่อยครับ ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 17 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รุ่นตามรูปนี้เลยครับ

คือตอนนี้ต่อและใช้งานให้เป็น Timer ตั้งเวลาดับเครื่องปกติได้ แต่รุ่นนี้มันมีฟังค์ชั่น Auto Timer ที่มันจะคำนวณเวลาดับเครื่องเอง (เดาเอาว่าระบบมันน่าจะเป็นแบบนี้) เลยอยากจะต่อครบๆให้มันใช้งานได้ครับ ตอนนี้สายไฟมันเหลืออยู่ 4 เส้น คือ

1.สีเทา = อันนี้คิดว่าน่าจะเป็นสัญญาณเกี่ยวกับเรื่องเบรกมือ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน
    2.สีเหลือง
    3.สีเขียว
    4.สีน้ำตาล

เลยอยากจะขอคำแนะนำจากคนที่ใช้รุ่นนี้แล้วต่อได้สมบูรณ์หน่อยครับว่าสายไฟ 4 เส้นข้างบน มันต้องต่อยังไง

ขอบคุณมากครับ

2. GaB

1,643
    70
    0
    ขออัพหน่อยนะครับบ

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ช่วยอัพ ๆ ครับ

4. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ขออัพอีกซักทีนะครับ ใครทราบรบกวนหน่อยครับ:cry:

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:02:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:02:23 ----------

ขอบคุณครับ

ขออัพอีกซักทีนะครับ ใครทราบรบกวนหน่อยครับ:cry:

5. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ชุดสายไฟเส้นเล็ก (Speed Sensor)
    1.สีเขียว - สัณญาณ Input จากหน้าปัดไมล์ (Speed In)
    2.สีม่วง - สัณญาณ Output ไปที่กล่อง ECU (Speed Out)
    3.สีเหลือง - Auto Shit (A/T)
    4.สีเทา - สัณญาณไฟเบรคมือ (Hand Brake)

ชุดสายไฟเส้น ใหญ่ (Main ,Timer)
    1.สีแดง - ไฟบวก 12 V. (Main , Backup)
    2.สีดำ - ไฟลบ (Ground)
    3.สีเขียว - ไฟบวก (IG. Power)
    4.สีน้ำเงิน - ไฟบวกไปใช้งานเลี้ยงวงจรอื่น (Accesories)

ลองเทียบดูนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้