ร้อน อยากเปลี่ยนฟิล์ม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย OFFsmiTH, 29 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ตอนนี้รถผม เขียวใส รอบคันอยู่ เจอแดดร้อนมาก อยากจะเปลี่ยนแล้ว เลยมาขอคำแนะนำหน่อยคับ รถผมสีดำ ควรติดฟิล์มแบบไหนดีถึงจะเหมาะ และไม่ร้อนครับ ระหว่าง

1. หน้าเขียวใส หลังดำ (เหมือนจะร้อนด้านหน้าอยู่ดี)
    2. หน้าปรอท หลังดำไม่มีปรอท (ไม่รู้มีคนทำปล่าว)
    3. ปรอทรอบคัน (น่าจะกันแดดได้ดี แต่ไม่รู้จะมืดไปมั้ย)

รบกวนช่วยชี้แนะทีนะคับ เบื่อร้อนๆแล้ว :cry:

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    จากที่เคยใช้ดำ80%หน้า60%สบายที่สุดเลยมีความเป็นส่วนตัวมากเวลาอยู่ในรถโหดดีด้วยส่วนตัวไม่ค่อยชอบปรอด

3. OFFsmiTH

249
    0
    0
    แล้วเวลาขับกลางคืน ไม่มืดไปเหรอคับ

4. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เหมือนลืมเปิดไปหน้าตอนขับรถเลยอ่ะ ถึงกับขั้นต้องลงมาดู 555+

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    หลังดำ60% ติด2ชั้น หน้า0% เปิดแอร์แรงๆเอาครับบบบบบบบบบบ อิอิ

6. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    40 60 80 น่าจะดีนะ

7. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เด๋วจะชินไปเองคับเห็นสักพักก็ชินกันทุกราย

8. OFFsmiTH

249
    0
    0
    55 ถึงขั้นต้องลงรถมาดูเลยเหรอ -*-

เปิดแอร์แรงได้คับ แต่ที่จอดรถผมนี่ต้องเจอแดดเต็มๆเลย
    บ่อยๆที่ต้องใช้เวลาที่รีบเร่งก็ไม่มีเวลารอเปิดแอร์ให้รถมันเย็นหนะคับ คือสตาร์ทรถปุ๊บก็ต้องออกตัวเลย แบบว่าร้อนโคตร
    หรือติดฟิล์มสีอะไรดี ที่ไม่มีในตัวเลือกของผมก็ได้คับ เอาแค่กันแดดดี แล้วก็เหมาะกะรถสีดำก็พอ เพราะตอนนี้ร้อนมากก เหอๆ

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ฟิมรุ่นใหม่ ดำได้ใจ และมองจากข้างใน ไม่มืดแล้วด้วย นะเออ

10. OFFsmiTH

249
    0
    0
    แบบที่มองจากข้างในแล้วไม่มืดนี่ของอะไรเหรอคับ แพงไหม
    มีงบแค่ใช้ฟิล์มระดับกลางๆหนะคับ แบบพวก 3m ,lamina ไรงี้

11. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    ลองดู 60 % ของ 3m หรือ lamina ก็ได้ครับ มืดกำลังดี(กลางวันก็มืดนะ แต่ไม่มาก) ส่วนกลางคืนขับสบายคับ

เคยติด 80% 3m สามบานหลัง กลางคืนมองหลังยากมากครับ ยิ่งฝนตกนี่ ไม่ต้องมองเลย

ส่วนฟิล์มปรอท ผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากับรถรุ่นนี้นะ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) :)

12. OFFsmiTH

249
    0
    0
    40% นี่ใสไปไหมคับ

กำลังคิดว่า ถ้าสามบานหน้า 40% สามบานหลัง 60% จะเวิร์คไหม
    มีใครเคยทำแล้วบ้างคับ

13. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เขียวใส ที่ใส่อยู่ของอะไรครับ

ผมเคยใส่เป็นเขียวใส ติดตั้งจากคนใน rcw นี่ละครับ ร้อนได้ใจเลย ตอนนี้เปลี่ยนเป็น เขียว r10 ของ hicool ร้อนน้อยกว่าเดิมเยอะ

14. OFFsmiTH

249
    0
    0
    เขียวใสของผม Hicool รอบคันเลยคับ เลยอยากเปลี่ยนเป็น 3m ไม่ก็ Laminaดูคับ
    แต่ขอกันแดดดีหน่อย

หาข้อมูลก่อน อยากได้แบบติดแล้วถูกใจไปเลยหนะคับ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์หลายรอบ อิอิ

15. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ถ้าขับช่วงกลางวันมันก็ร้อนอยู่แล้วอ่ะคับ

40 80 กะลังดีนะผมว่า ของ lamina เลยคับ ชัวร์

16. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    ผมก็ร้อน แต่ทนเอา อิอิ

17. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ผมติด
    ANL20NSRPS ควันบุหรี่เข้ม 3บานหน้า
    ARL05CSRPS ชาโคลเข้ม 3บานหลัง
    ส่วนตัว ด้านหน้าผมว่ามือไปหน่อย แต่กลางวันไม่ร้อนเลย

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.laminafilms.com/products/index.php

18. OFFsmiTH

249
    0
    0
    คุณ T@O ติดมาค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่เหรอคับ

19. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ปรอททั้งคันเลยครับ บานหน้า40ส่วนที่เหลือ60ครับ

20. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

สำหรับเราก็ประสบปัญหานี้มาก่อนเหมือนกัน เมื่อก่อนรถไม่ได้ติดฟิล์มเลย

ด้วยหน้าที่การงานจะต้องขับรถไปข้างนอกบ่อย ทนกับสภาพอากาศในปัจจุบันไม่ไหว

เลยตัดสินใจติดฟิล์ม แต่ด้วยเหตุที่รถเราเป็นสีดำ เลยเลือกยากหน่อย ระหว่างเราไม่ร้อน กับ รถสวย

หากจะเอาเราไม่ร้อน ฟิล์มปลอท หรือ ดำ 80 ทั้งคัน มันได้ผล แต่รถสีดำไม่ควรจะติดฟิล์มดำทั้งคัน มันจะดูไม่มีมิติเลย (ความเห็นส่วนตัวคะ)

หากจะเลือกรถสวย ก็หน้าใส หลังดำ หรือ หน้า 40 หลัง 80 ตามสไตล์ญี่ปุ่นเค้า แต่เราจะร้อนนิดนึงที่ด้านหน้า

บทสรุปเลยมาคนละครึ่งทาง เลือกรถสวย คะ ฮาๆๆ ตอนนี้ติด หน้าเขียว หลังดำ80 เลย ของ Hi-Cool คะ 3500 บาท

ผลลัพท์คือ ร้อนน้อยลงกว่าตอนไม่ติดฟิล์ม แต่ขับกลางคืนก็สบายนะ มองเห็นด้านหน้าชัดเจน ส่วนด้านหลังช่วยตัดแสงไฟรถคันหลังได้ดีไม่เข้าตา

และที่สำคัญ ยังคงความสวยงามของรถไว้ได้ดีเลยทีเดียว ฟิล์มหลังดำนี่ ออกแนวดุดันดี ชอบๆ

แต่สุดท้ายก็แล้วแต่เจ้าของรถนะคะ ว่าจะเอาแนวคิดไหนมาเป็นคำตอบในการติดฟิล์ม แล้วแต่วิจารณญาณคะ ฮาๆๆๆ

21. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ตัดสินใจแล้ว คงเอาหลังดำ 80% ส่วนด้านหน้าเป็นเขียวใส(เพราะยังแอบห่วงหล่ออยู่ 55)

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ ^_^

22. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยินดีคะ

23. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ฟีมปรอทมันจะหลอกตาคับ เวลาขับตอนกลางคืน มันจะเป็นเหมือนมีรอยคลื่นๆอยู่หน้าเรา ลองตัดสินใจเองคับ ขับเองต้องรู้คับ ว่าชอบแบบไหน
    -
    ปล.ส่วนตัวชอบ หน้าสีชาเข้มๆหลังดำมืดๆ (อ๊อดๆจั๊กก๊งแกร๊ดๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้