เติมน้ำมันกันที่ไหนล่ะตอนนี้

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย immortal1, 1 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. immortal1

immortal1 New Member Member

11
    0
    0
    shell เลิกขาย v-power เบลซิน แล้ว เติมอะไรกันดี T^T:cry::cry::cry::cry::cry:

2. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    95 คาลเท็คไงครับ ยังขายอยู่หลายๆปั๊ม

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ปตท. ตรงเลียบด่วน(ปั้มเจ๊ตเก่า) มีทั้งสองปั้มเลยครับ

4. immortal1

11
    0
    0
  5. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ลอง V-power แก๊สโซฮอลแล้ว ไม่ต่างมาก แต่ถูกก่าสิบบาท

6. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    ผมก็ลองเเล้ว V-power แก๊สโซฮอล วิ่งในเมืองไม่ต่างเลย พอขึ้นทางด่วนก็นิดหน่อยครับ เเต่ถือว่าไม่เลว

7. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    รถไม่เติมน้ำมันมา ปีกว่าแล้ว ขับประหยัดมาก:D
    ตอนนั้นก็เติมคาลเท็กซ์ กับ Shell หวังว่ามันจะอยู่ให้เติมนานๆนะ

8. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ยังไม่ได้เอารถไปเติมน้ำมันเลย ตั้งแต่มิตติ้งเสร็จ เหอๆๆๆๆ

9. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    คนที่เติมโซฮอลกันนี่ คือเครื่องเดิมๆเลยใช่ไหมครับ เครื่องเดิมๆไม่ได้ทำอะไรเลยสามารถเติมได้ใช่ไหมครับ ผมไม่เคยเติมเลยกลัวจะมีปัญหา แต่ถ้าราคายังเป็นแบบนี้สงสัยจะไม่ไหวแล้วครับ

10. jasma_arm

277
    1
    0
    non air คับ วิ่งใช้ได้เลยหละ ประหยัดด้วย

แค่ต้องเปลี่ยนยางท่อน้ำมันเร็วก่าคนเติม95ธรรมดาอะคับ นอกนั้นปรกติเลยครับ

ที่ต้องเปลี่ยนท่อยางเร็วกว่าเพราะแอลกอออลที่ผสมในน้ำมันมันกัดท่อยางคับ (ผสมลงไป10%)

ส่วนความสึกหรอของเครื่องไม่ต่างกันครับ แค่กำลังเครื่องมันตกลงไปไม่แรงรึตอบสนองไวหมือน95คับ

ปล ท่อยางที่ผมบอกว่าต้องเปลี่ยนก้อ สามปีเปลี่ยนทีได้อะคับ เห็นช่างเค้าพูดนะ แต่ก่าจะเปลี่ยนเราก้อคืนทุนแล้วอะคับทั่น

11. แล้วถ้าเติมเหล้าแทน นี่ต้องเปลี่ยนท่อยางเหมือนกันป่ะ

12. pookpui

1,304
    6
    38
    รถพี่หนุ่ม 400 กว่าแรงม้า กล่อง F-con V pro 3.1 เปลี่ยนเทอร์โบ โมเครื่องมาพอสมควร ก็จูนให้ใช้โซฮอล์95 สบายๆ ครับ วิ่ง 200 กว่าสบายๆเหมือนกัน เด๊ยวรอบหน้าถ้าพี่แกยังคันแล้วอยากประหยัดมากกว่านี้ จะเชียร์ให้พี่แกติดแก๊ส แล้วจูนให้รถวิ่งแก๊สแบบแรงๆ ได้เลยเอา 55555

13. pookpui

1,304
    6
    38

เติมเหล้า อาจต้องเปลี่ยนพวกกันชน ล้อแม๊กครับพี่ กินเหล้าเมาแล้วขับชนเบียดฟุตบาท อิอิอิ

14. jasma_arm

277
    1
    0
    ไม่เปลี่ยนท่อยางคับ แต่เปลี่ยนสาวที่นั่งข้างๆๆ ก๊ากๆๆๆๆ

15. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    กะล่อนจิงๆเลยตาคนนี้ ไม่ซ้ำหน้าเลยนะคุณอาร์ม

16. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    แวะมาดูคับ .....

17. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    เช็คกับพี่ที่บริษัทมาให้ครับ เค้ายืนยันไทยออลย์ยังคงนโยบายที่จะผลิตเบนซิน95 อยู่ครับตลาดใหญ่เพื่อส่งออก ขายในประเทศนิดหน่อย ก็มีคาลเท็กซ์ยังขายอยู่หลายปั้มครับ เอสโซ่ กับเชลล์ไม่มีขายแล้ว

18. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    รอตั้งนาน ในที่สุดก็มีคนจากบริษัทน้ำมันมาตอบคำถามละ

19. smilechokung

smilechokung New Member Member

9
    0
    1
    หวังว่าพี่กัละช่วยเชียร์ให้บริษัทขาย95ต่อไปเรื่อยๆนะครับ (แถวบ้านเหลือปั๊มสุดท้ายละ)

20. immortal1

11
    0
    0
    อยู่ ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต อะคับ มีที่ไหนขาย 95 ไหม หาไม่เจอเลย

thx kub

21. pookpui

1,304
    6
    38
    ตอนนี้เติมแต่ปั้ม ปตท. ตรงเลียบด่วน ที่เป็นปั้มเจ็ทเก่าแล้วครับ มีอยู่สองปั้ม ตรงติดๆกับโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดงปั้มนึง และก็หน้าคริสตัลปาร์ด อีกปั้มนึง ที่ยังมีขาย 95 ธรรมดานะครับ

ส่วนตัวคิดว่า 95 V-power เบนซินของเชลล์เดิม อัตราเร่งดีกว่า 95 ธรรมดาของ ปตท. ครับ

แต่ถ้าโซฮอล์ 95โซฮอล์ของปตท. อัตราเร่งกลับดีกว่า 95โซฮอลของเชลล์ซะงั้นอะ แต่ v-power gasohol ยังไม่เคยลองครับ ไว้รอเปลี่ยนพวกท่อยางก่อน ค่อยเติม อิอิอิ

22. V power gasohol ของเชลล์ กับ เบนซิน 95 ของ ปตท. อัตราเร่งเหมือนกันเลย แต่เวลาเติม gasohol แล้ว ท่อไอเสีย เหม็นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่รู้ทำไม อัตราการกินน้ำมันก็แย่ลงด้วย

ปล. เครื่อง B16 นะ ไม่ใช่ 3S เจ้า 3S จะให้มันกิน เบนซิน 95 จนกว่ามันจะหมดประเทศนั่นแหละ

23. modamata

modamata New Member Member

10
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้