ถามครับ เปลี่ยน Battery เอง อย่างไง ไม่ให้กล่องทั้งหลาย reset (turbo timer, ปรับ boost,defi)

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Lizards, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lizards

Lizards New Member Member

15
    1
    0
    ถามครับ เปลี่ยน Battery เอง อย่างไง ไม่ให้กล่องทั้งหลาย reset (turbo timer, ปรับ boost, defi)

คือ พอดี battery หมด start ไม่ติด, แล้วไปซื้อ Battery แห้งมาแล้ว ครับ
    ช่างบอกว่า
    ให้ใช้สายพ่วง battery แล้ว start ให้รถติด จากนั้น ถอดสายพ่วงออก แล้วถอดสาย batt ออก ย้ายมาที่ battery ลูกใหม่ โดยเริ่มถอด จากขั๋วบวก (+) ก่อน
    แบบนี้ถูกต้อง ไหมครับ? ถ้าถูก จะได้ลงมือทำเลย
    ขอบคุณครับ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมโทรสั่งร้าน BB Battery ตามกระทู้ข้างล่างครับ ราคาถูกมาก ครึ่งชั่วโมงถึงบ้านเลย รับประกัน 1 ปีด้วย
    เวลาเปลี่ยน เขาเอาแบตอีกลูกมาต่อใว้ก่อนถอดลูกเดิมครับ แต่ผมไม่ได้ดูขั่วว่าเขาต่อยังงัย รอผู้รู้มาตอบนะครับ

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ต้องใช้แบตลูกลูกนึงครับมาพ่วง +กับ+ -กับ- พ่วงเลี้ยงไฟไว้
    แล้วเอาลูกใหม่มาใส่

ปรับบูสผมใช้ spec2 ไม่หายครับ แต่ defi หาย

4. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    เคยเปลี่ยนเหมือนกันครับแต่ช่างสตาร์ทรถไว้เลยครับแล้วถอดแบตออก แล้วเปลี่ยนลูกใหม่ใสโดยที่เครื่องยังไม่ดับครับ วิธีนี้พวกรถยุโรปก็ใช้เหมือนกันครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ช่างบอกถูกต้องแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้