ฝาหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย TheMonster, 28 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    ปกติแล้ว nv ใช้ฝาหม้อน้ำที่รับแรงดันที่เท่าไหร่อ่าคับ
    คือของผมเพิ่งเปลี่ยนมา 88 แต่ช่างที่ บี ควิก บอกว่าให้ไปเปลี่ยนใหม่น้ำมันดันเข้าวาวล์อารัยซักอย่างนี่แหระคับ
    เลยมึนๆ

2. NV_Dragon

NV_Dragon New Member Member

38
    2
    0
  3. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เก็บข้อมูลค่ะ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของเดิมมันเท่าไหร่อ่ะจ๊ะ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    0.9 บาร์ ราคาไม่เกิน 150

6. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    0.9 อีกหนึ่งเสียงคับผม

ผมเคยเปลี่ยนมาทีนึง ทีฝาก็จางหมดแล้ว จะเอาชัวร์เลยต้องวิ่งไปศูนย์ nissan แล้วเขาก็จัด0.9 มาให้คับ

7. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    0.9 บาร์ 30บาท ( เจ้าแจ๊คจัดให้ครับ มือสองญี่ปุ่นสภาพแจ่มๆ )

8. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    เรื่องหม้อๆ ผมไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ อิอิอิ

9. ถ้าใส่ฝาที่เบอร์ผิดสเปคมันจะเป็นอะไรหรือเปล่าคับ คือผมไปร้านอะไหล่ บอกเอาฝาหม้อน้ำนิสสัน เค้าให้มา ไม่ทันได้ดูกับมาใส่ที่บ้าน มันเป็น 1.1 อ่ะคับ

10. TheMonster

43
    0
    0
    ซื้อมา 0.9 เหมือนกันคับ
    ถามช่างไปๆมาๆ น่าจะเป็นตัวท่อแทนซะงั้น (คนละร้านคับ)
    เดี๋ยวค่อยไล่ๆ ดูอีกทีคับ *-*

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    30 บาท มือสอง สภาพดี

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอา1.0 มาให้อันดิอ้วน เลิกงานตอนกลับบ้านเข้าไปหยอดไว้ที่ตู้ไปสะนีให้ด้วย จาเอามั๊ยเหล้าอ่ะ

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เอาๆๆๆๆ รอ วัน เสาก่อนๆ ๆ ๆ ๆ ... เดี๋ยว จัด ให้ ...

14. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แรงดันในระบบ กับจุดเดือดจะเพิ่มขึ้นครับ...ท่อยางอาจจะแตกถ้าท่อมันเก่าครับเพราะแรงดันสูงกว่า
    สเปค:)

15. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มีของ nismo แท้ครับ 1500 บ. 1.3 ครับผม

16. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    เพิ่งไปถอยจากศูนย์มาเมื่อวานนี้เอง 231 บาทคับ เลยรีบมาบอก ก่อนที่จะลืมราคาคับ แฮะๆๆ.....

17. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    1.0 มันมี ด้วยหรอ ป๋า
    ใส่ รถไรอ่ะ
    เห็นมีแต่ 1.1

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เอ้าเหรอ นึกว่ามีซะอีก 1.1 ก็ได้ ตอนนี้ผมใส่0.9อยู่ น้ำในหม้อน้ำมันแห้งบ่อย เพราะผมเจือกไปเปลี่ยนเอา0.9มาใส่ ของเก่าให้ใครไปแล้วก็ไม่รู้ ถ้าได้1.0มาใส่ก็คงเหมือนเดิมนั่นแหละ

19. slimant

1,271
    4
    0
    เดิมๆ มัน 0.9 นะ ป๋า

ใส่ 1.1 ไป มัน จะ work หรอ ป๋า

:)

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อ้าว......................แล้วจะทำไงเนี่ย น้ำมันแห้งบ่อยอ่ะ ไม่รู้เป็นเหมือนกันป่าว SR เนี่ย ใครใช้อยู่มาบอกกันมั่งเด้อ

21. slimant

1,271
    4
    0
    รั่ว หรือ ซึม รึเปล่าป๋า

ผมไม่หาย นะ

0.9 เดิมๆ

22. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    0.9 แท้ ดีที่สุด สปริงดี ลูกยางดีทน ปีละ 1 อัน o.k

23. TheMonster

43
    0
    0
    มาสรุปผลครับ
    ตกลงผมใช้ 0.9 อันเดิมอ่าคับ เพียงแต่ถ่ายน้ำหม้อน้ำเอา ใสพอระดับนึง แล้วก้อไล่อากาศครับ
    ปัญหาเรื่องน้ำในหม้อน้ำหาย ก้อหมดไปก้อแค่คอยดูในหม้อพักอย่างเดียว เหลือแค่รอเปลี่ยนท่อน้ำ
    เพราะมันเริ่มบวมๆ ละ หวังว่าประเก็นฝาอย่ารั่วตามมาเลย สาธุ

ปล. ขอบคุณป๋าเบิ้มนะคับที่บอกจุดวาวล์ปล่อยน้ำให้ เล่นหาซะตั้งนาน หาไปเหอะ *-*
    แต่อยากได้ ฝา nismo เหมือนกัน แต่ตั้ง 1.3 มานจาใส่ได้หรอครับ

24. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เป็นเหมียนกันก็ไม่บอกอิอิ

25. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ไม่เคยเปลี่ยนฝาจั๊กที เปลี่ยนแต่หม้อ

26. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จะลอง1.1 ดูมั่งดีกว่า อ้วนแจ๊คเอามาหยอดตู้ไปสะนีให้ทีดิ๊

27. kittyxii

kittyxii New Member Member

4
    0
    0
    ฝาหม้อน้ำหายไปไหนไม่รู้ ทำไงดีคะพี่ๆ Help me พลีสสสส
    ซื้อที่ไหนได้อ่าส์ เพิ่งเปิดฝากระโปรงดู ช่างมานเอาฝาน้ำดื่มสิงห์ปิดไว้อ่ะ แงงงงง

28. TheMonster

43
    0
    0
    กำ แล้วฝาน้ำดื่มมานใส่ได้ด้วยหรอนั่น *-*

29. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    ไม่ใช่ฝาหม้อน้ำแระที่ใช้ฝาน้ำดื่มสิงห์ น่าจะเป็นหม้อพักน้ำมากกว่า

30. kittyxii

kittyxii New Member Member

4
    0
    0
    อ้าว!! สงสัยจะเป็นหม้อพักน้ำจิงๆอ่ะค่ะ ขอบคุนมากค่ะพี่ๆ

ตอนนี้มีความรู้ เรื่องรถน้อยมากค่ะ เพิ่งรับมรดกต่อจากแม่มา เวลาอยากรู้อะไร อยากซ่อมตรงไหนก็ไม่รู้จะไปปรึกษาใคร เอ่อ!!~อีกอย่าง...มือใหม่อ่ะค่ะ เพิ่งทำใบขับขี่มาไม่กี่เดือนเอง จะเอารถไปมหาลัยก็ไม่กล้า ดูรถมันห้าวๆ อยากได้แบบหวานๆอ่ะ ไม่รู้จาแต่งยังไง ตอนนี้เอาคิดตี้มาย้อมทั้งคันแร้ว อยากให้มันหวาน แต่ดันโหด วุ้ย เซง อิอิ
    ปล. บ่นมากไปแระ ตอนนี้น้องเดือนร้อนมาก ฝาปิดหม้อพักน้ำก็หาย น็อตกะจังก็หายไป1ตัว ลมยางหน้าก็แบนไม่รู้จะเติมเท่าไหร่ดี น้ำมันเครื่องก็แห้ง ประตูก็ตก แงงงงงงงงงงงงง ช่วยด้วยคร้าพี่ๆๆๆๆๆ T_Tแง T_Tแง T_Tแง T_Tแง T_Tแง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้