สอบถามเรื่องเปลี่ยนเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 14 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    คือเครื่อง D16Y8 หากเปลี่ยนจาก AT เป็น MT อุปกรณ์พวก กล่อง ECU , ตัวคุมรอบเดินเบา , ลิ้นปีกผีเสื้อ , หม้อน้ำ จำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ คือตอนนี้รอบเดินเบาไม่นิ่งอ่ะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2010
  2. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ไม่ต้องเปลี่ยนนะครับเพราะผมก็เปลี่ยนมาเหมือนกัน กล่อง ลิ้น ก็ใช้ของเดิม ส่วนหม้อน้ำก็อุดเอาครับ รอบนิ่งดี ขับมันกว่า AT อีก คงต้องเช็คดูอ่ะครับว่าเป็นที่อรัยกันเเน่ เเต่ควรหาอู่ที่ไว้ใจได้นะครับ

3. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยน ของ MT มา จะนิ่งขึ้น ครับ...

4. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมก็เปลื่ยนมาเหมือนกันคับ ใช้ของเดิมหมด

แต่มันจะมีปัญหารอบเครื่องจะสวิง ต้องเครื่องเย็น

เป็นกันไหมคับ

5. notesamit

103
    4
    0
    เป็นครับ จะสวิงอยู่ระหว่าง 1000 - 1500 ยิ่งตอนจอดติดไฟแดง จะสวิงมากครับ แต่ตอนวิ่งปกติดีครับ สะดุด อั้นๆเล็กน้อย มีแค่รอบเดินเบาสวิงครับ

6. notesamit

103
    4
    0
    ผมทำที่ RP2 อ่ะครับ ไม่ทราบทำกันแถวไหนครับ

7. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    อยากเปลี่ยนบ้างครับ เข้ามาขอดูข้อมูลครับ

8. ผมเปลี่ยนมาไม่เปงไรเลยอะครับ
    ของเดิมทุกอย่าง

9. onizuka_tc

onizuka_tc New Member Member

5
    0
    0
    เปลี่ยนมาก็ไม่เป็นไรเหมือนกัน หม้อน้ำเดิมออโต้ ลิ้นปีกเดิม

รอบเดินเบาตั้งที่ปีกผีเสื้อก็จบแล้ว

ของผม ปกติดี รอบเดินเบาสวิงนิด ๆ 700-900 ได้มั้งแต่ไม่ถึงกับนิ่งกิ๊บ 800

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้