อยากทำรถ NV Queen อยู่ปากน้ำ สมุทรปราการ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย puccaqueen2421, 11 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puccaqueen2421

puccaqueen2421 New Member Member

7
    0
    0
    เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกค่ะ ขับมา 10 ปีแล้วยังไม่แสนโลเลย ปรกติจะมีคนดูแลแต่ตอนนี้ต้องดูแลเองแล้ว
    บอกตรงๆว่าขับอย่างเดียวจริงๆ ไม่รู้เรื่องอื่นเลยค่ะ อยากได้ข้อมูลอู่ที่เค้ารัก NV เหมือนกัน
    โดยรวมแล้วค่อนข้างเดิมๆ เปลี่ยนยางเป็นขอบ 14 , เปลี่ยนท่อ แค่นั้นมั้งคะ
    พอดีช่วงนี้ว่างก็เลยอยากดูแลเค้า และก็อยากมีความรู้เพิ่มเติมด้วย
    รบกวนแนะนำกันด้วยนะคะ :eek:

2. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ขับมาพอๆ กับผมเลยครับ สิบปีได้แล้ว แต่สองแสนกว่าโลแล้วครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

3. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ครับ อยากดูแลส่วนไหนหรือปรับแต่งอะไร ถามเป็นข้อๆ มาเลยครับ เด๋วพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ น้าๆ ป๋าๆ ทั้งหลายก็มาตอบให้ล่ะครับ....

4. puccaqueen2421

puccaqueen2421 New Member Member

7
    0
    0
    เครื่องก่อนเลยค่ะ เพระตัวเองไม่เคยรู้เรื่องเลย รบกวนคนปากน้ำด้วยนะคะ

5. อยู่กับผมมาสองปีกว่า ควบมาเกือบ 2 แสนโลแระ

6. puccaqueen2421

7
    0
    0
    ด้วยความที่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเริ่มตรงไหน คือเค้าก็ไม่มีอาการอะไรหรอกค่ะ
    คือประมาณว่าอยากพาไปตรวจสุขภาพแล้วเราจะได้ศึกษาข้อมูลไปด้วย เพราะตอนนี้ต้องดูแลเอง
    ก็เลยอยากได้อู่ที่เค้าชินกับ NV แล้วก็ใจดีๆน่ะ

7. puccaqueen2421

7
    0
    0
    ยังรอคำแนะนำอยู่นะ ไม่มีใครอยู่ใกล้บ้านเราบ้างเลยเหรอ

8. puccaqueen2421

7
    0
    0
    ถ้าพอว่างรบกวนแนะนำเป็นข้อๆให้ด้วยนะคะ จะได้รู้ว่าต้องทำอะไรก่อนหลัง

9. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ลองอ่าน คู่มือ รถใน กระทู้นี้ให้จบนะครับ แล้วจะเข้าใจ เรื่องการดูแลรักษา เบื้องต้นเพิ่มขึ้น ไม่ต้องพึ่งใคร

http://racingweb.net/forums/showthread.php?336591

ส่วน ถ้าอยากหาข้อมูล อื่นเพิ่มเติม ก็ กระทู้นี้ ครับ พี่ๆ เค้ารวบรวมข้อมูลไว้ให้แล้ว

http://racingweb.net/forums/showthread.php?238656

ผมอยู่แถวๆ สำโรง ถ้ามีไรให้ช่วยเหลือ ก็ยินดีครับ

;)

10. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    NV Queen เหมือนกันครับ กำลังนั่งนึก นั่งคิดอยู่ว่าจาทำไรบ้างดี
    แต่งบนี่แหระ ถ้าจะแต่งคงปั๊มเงินมาใส่เจ้าตัวเล็กนี่ หน้ามืดแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้