ขอความรู้เรื่อง EVO 7 GT-A หน่อยคร้าบบบบบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ethep, 19 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    พอดีไปเจอของคนรู้จักมาน่ะครับ
    เห็นแล้วก็ปิ๊งเลยง่ะครับ
    แถมเป็นเกียร์AUTOซะด้วย
    ก็เลยแบบถูกใจมากมายเลยครับ
    แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องEVOเท่าไหร่
    ก็เลยอยากรู้ว่า รถรุ่นนี้เป็นยังไง
    มีข้อดี ข้อเสียยังไง รถมีเทอร์โบดูแลรักษายากไหม
    แล้วมันมีกี่รุ่นครับ
    และราคาตอนนี้จะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    จะหารุ่นนี้ได้จากแหล่งใดบ้างครับ
    (อยากได้แบบในรูปเลยง่ะครับ)
    ขอบคุณมากครับ

:D :D :D

2. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ถ้าชอบความแรงและหนึบ แต่ยังติดสบาย มือว่างไว้ทำอย่างอื่น ผมมองไม่เห็นรุ่นไหนในตลาดระดับราคานี้ที่จะสู้คันนี้ได้ครับ

ข้อเสีย
    1) กินน้ำมันมากกว่ารุ่นเกียร์ธรรมดาประมาณ 20% ตีว่าเต็มถังวิ่งชิล ๆ ก็แตะ 200 แต่ถ้าบี้แหลกไม่ยั้ง ก็อยู่ราว ๆ 160 ครับ
    2) ช่วงเปลี่ยนเกียร์จะมีอาการ "หาย" เสี้ยววินาที แต่ถ้าจับจังหวะได้แล้วก็ไม่ถือว่าเลวร้ายอะไร

การดูแลรักษาไม่ยุ่งยากเลยครับ เหมือนรถทั่วไป เช่น เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง, ไส้กรองทั้งหลายแหล่ตามกำหนด
    นอกนั้นอึดครับ (พูดถึงกรณีไม่โมฯ ใช้แบบแตน ๆ นะครับ)

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เรื่องเกียร์ที่พี่โจ้ว่าเปลี่ยนช้า ผมว่าไม่เท่าไหร่ครับ ขับชินแล้วไม่ใช่ปัญหา
    แรงดี วิ่ง 402 เมตร ขับชิวๆ ได้ในพิกัดต่ำ 15 แต่ปัญหาคือ หายากกกกกมากกกก

เรื่องเกียร์ออโต้ ที่มีอาการ "หาย" คู่แข่งตราดาวลูกไก่ ทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ ก็มีเหมือนกันเดะครับ

4. Manolution

Manolution New Member Member

40
    0
    0
  5. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    น่าใช้ครับ ถ้าชอบความสะดวกสบายของเกียร์ออโต้

6. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ข้อเสียน่าจะเป็น โมเพิ่มได้นิดๆหน่อยๆเท่านั้นครับ ไม่งั้นเดี๋ยวเกียร์กลับบ้านเก่า

7. MJoe

MJoe New Member Member

17
    1
    0
    ข้อดีของรุ่นนี้ เน้น ๆ ก็คือเกียร์ออโต้ ทำให้มือซ้ายว่าง ไว้กะจุ๊กกะจิ๊กกะลูกกวาดที่นั่งข้าง ๆ :cool:

8. tastoo

tastoo New Member Member

15
    0
    0
    น่าจะเปลี่ยนฝากระโปรงถ้าเปลี่ยนแล้วสวยโคตรๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้