รบกวนผู้รู้ทีครับ อยากสอบถามเกี่ยวกับแม็กที่ซ่อมมาแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย De@thNotez, 10 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    พอดีอยากโดนแม็คแท้อยู่ชุดนึงเป็น nismo แต่ชุดนั้นมีซ่อมมี 1 วง สภาพก่อนซ่อม ฉีกบิ่นออกไปประมาณ 1 ใน 5 ของตัวล้อ แต่ก้านแม็กไม่เป็นอะไร ซ่อมมาแล้วโดยสวนมะลิการช่าง เลยอยากจะถามพี่ ๆ ในนี้ว่าในอนาคต จะมีปัญหาอะไรไหมคับ ซ่อมมาแล้วจะทนพอใช้ได้หรือเปล่า หรือยาวๆ จะไม่ค่อยดี พอดีว่ามันเป็น 4/114 ที่ต้องการและอยากได้มาก รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ถ้าเป็นผม ผมเลือกชุดอื่น หรือไม่ก็ซื้อเก็บ ใส่คู่นึงไปก่อนก็ได้

ถ้าขับๆอยู่ แล้วเกิดล้อแตกขึ้นมาตอนความเร็วซัก 100 นึง มันสูญเสียมากกว่าราคาล้อชุดนึงมากครับ

De@thNotez ถูกใจสิ่งนี้
  3. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เป็นผมก็เลือกชุดอื่น

De@thNotez ถูกใจสิ่งนี้
  4. De@thNotez

1,017
    69
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ทีนี้ก็ตัดสินใจง่ายขึ้น จะได้รอต่อไปจนกว่าจะเจอ ชุดที่ใช่

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    นี่ยังดีนะที่เค้าบอกว่าซ่อมมาแล้ว ไม่งั้นล่ะงานเข้าแน่ๆ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เป็นผมคงต้องยอมตัดใจครับ

7. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ชุดอื่นเถอะคับเวลามีปัญหาจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    114 ลายเยอะแยะ ใส่ tida ใช่ไหม นี่โน๊ต :D

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ก็รู้อยู่แล้วนิพี่โน๊ต ว่ามันจะเป็นยังไง ถ้าซ่อมมาแล้ว ก็จะบางลง แข็งแรงไม่เหมือนเดิม แต่ถ้าโดนถลอก นิดหน่อย ไม่เป็นไร

10. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    ได้ไม่คุ้มเสียครับ

11. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ไม่100%แน่นอนครับ เสียหายเยอะขนาดนั้น
    ใส่สวยๆพอได้ แต่ความทนทานต้องไปลุ้นเอาครับ

12. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ควรหลีกเลี่ยงเลยครับซ่อมมาขนาดนั้นไม่คุ้มแน่นอน

13. De@thNotez

1,017
    69
    0
    จริงๆ ก็รู้นะว่ามันไม่คุ้ม แต่ความอยากได้มันกำลังจะบังตา เพราะดันเป็น Nismo GT4 17 4/114 ที่อยากได้ และเห็นว่าหายาก เลยเกิดลังเล แต่ถ้าพี่ๆว่ามันไม่คุ้ม ผมก็ไม่เอาอ่ะครับ จะได้เอาเหตุผลพี่ๆ มาหักล้างกิเลสมันซะ อิอิ

14. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ผมก็เป็นบ่อยครับ ความอยากได้มันบังตา^^

เเต่เเม๊กซ่อมยังไงก็ไม่100เปอร์เซนต์จริงๆ

ถ้าได้มาถูกมากๆ น่าซื้อนะครับ วงเสียไว้ทำขาโต๊ะ โชว์ห้องรับแขก

เบิกใหม่อีก 1 วง หรือ เศษทำเป็นล้ออะไหล่

2 วง ไว้ใช้ หรือรอคู่ใหม่ แต่ต้องใจเย็นมากๆ เลย ล้อคู่นี่ บางทีหาเป็นปีก้อหาไม่เจอ

(ตัวเองก้อหาอยู่ 5555 หัวเราะทั้งน้ำตา)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้