จะเปลี่ยนเครื่อง TT132 LIFTBACK รบกวนหน่อยคับ ตัวไหนดี

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pu_clubkhunjae, 26 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pu_clubkhunjae

pu_clubkhunjae New Member Member

8
    0
    0
    จะเปลี่ยนเครื่อง TT132 LIFTBACK เครื่องที่ใช้อยู่ 3T EFI หัวฉีด เกียร์ ธรรมดา 5 เกียร์ จะเอาเครื่องอะไรมาชนเกียร์เดิมได้มั้งคับ รบกวนหน่อย หรือยกทั้งลูกเลยจะดีกว่า แล้วถ้าฟิตเครื่องเดิมมันจะคุ้มไหม เห็นเค้าว่ามันกินน้ำมันอ่ะคับเครื่องรุ่นนี้

ขอบคุณลวงหน้าคับ สำหรับคำตอบ

2. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    4A20 V ก็น่าจะชนกันได้นะครับ หรือไม่ก็ 3S หรือ 4S
    แต่ของผม 4A20V ฝาขาวชนเกียร์ 4AGE

3. teerawat130

teerawat130 New Member Member

4
    0
    0
    ใช่ LIFTBACK สีเขียวหรือเปล่าครับ
    4ag20v เห็นด้วยครับ เครื่อง4สูบดีแล้วครับ ไม่หนักหน้าควบคุมง่าย แรงกำลังดี ขับสนุกแน่ๆ ผมว่า ตอนนี้ผมใช้ตัว 16v อยู่ถ้าพังก็จะเปลี่ยนเป็นตัว 20v เหมือนกัน

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ฟิตเครื่องใหม่ก็ยังเปลืองน้ำมันอยู่ดีครับ อะไหล่หายากด้วยครับ ผมฟิตมาก็ยังตกอยู่ที่ ในเมืองก็ประมาณ7กิโลต่อลิตร ต่างจังหวัดก็ประมาณ10กิโลต่อลิตรครับ :)

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้าอยากแรงต้อง SR20DET

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมว่าวางใหม่ดีกว่าครับ อย่าฟิตเลย ...ใช้ได้อีกยาวๆ ครับ เครื่องที่น่าวางก็มีหลายตัวนะครับ ทั้ง 4AG 3S 4S SR20 และควรจะยกมาทั้งเกียร์เลยจะทนกว่า เล่น 4 สูบจะบังคับรถง่ายกว่าครับ แรงเหมือนกันนะจะบอกให้ อิอิ

7. pu_clubkhunjae

pu_clubkhunjae New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณคำตอบทุกคำตอบนะคับ ใจจริงก็อยากเปลี่ยนยกเครื่องกับเกียร์ ไปเลยคับ แต่งบมันน้อยเพราะกำลังทำสีป่ะผุอยู่

เลยอยากถามว่ามีตัวไหน ชนเกียร์ 3t ได้มั้งคับ เพื่อจะเซพค่าใช้จ่ายได้คับ รบกวนผู้รู้ด้วยคับ ช่วยฟันะงที

8. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    วาง JZ เทอร์โบไปเลยครับราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่อะครับ...................ประมาณ 4 - 5 หมื่นปลายๆพร้อมวางอะครับ.....................อิอิ

9. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    จัดไป SR โบ แรงกำงังดี 55555+

10. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ลองตัวนี้สิ

เครื่อง 3S-GE Dual vvti ของเดิมวางในรถโตโยต้า Altteza ไฟท้ายสามเหลี่ยม ไฟเบรคกลม ในบ้านเรารถไม่ค่อยได้เห็นซะเท่าไหร่หรอก เป็นเครื่อง 4 สูบตระกูลเดียวกัน เครื่อง 1988 ซีซี ม้า 200 ตัว ราคาเครื่องประมาณ 2.3-2.8 หมื่นบาท รวมค่าวางด้วยก็ประมาณ 3.2-3.5 หมื่นบาท แถมยังขับมันอีกต่างหาก ถ้าได้เฟืองท้ายเบอร์ 4.3 ยิ่งสวยเลยแหล่ะ ของผมตอนนี้วางในรถโตโยต้าหน้าแหลมอยู่:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้