งานเข้าคัฟ พี่ๆช่วยแนะนำที :p

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PerawatK, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    1. โช้ค+สปริง พี่ๆใช้ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับบ for EK+SI คำถามเดิมๆ :teeth:

เรื่องมีอยู่ว่า โช้คที่อัดแก้สมามันตายเรียบร้อยแล้วว(ใช่มัย) ใช้มา 9 เดือน
    เมื่อวานไปแถวหมู่บ้านปัญญารามอินทรามาแถวนั้นมีลูกระนาดเยอะมากๆๆ+ถนนยังสร้างไม่เสร็จก็มี...
    วิ่งจากบ้านผมไป-กลับ ก็ 170 กิโล กลับมาจอดรถปุ้บหันไปมอง เอ๊ะๆ ทำไมล้อฝั้งซ้ายซุ้มล้อมันลอยๆแปลกๆ เลยไปดูข้างขวา เห้ยย ทำไมมันโหลดเยอะแปลกๆ <<<<2. สรุป โช้คฝั่งขวามันตายใช่ไหมครับบบบ เป็นเฉพาะฝั้งขวาหน้า-หลัง

พี่ๆ แนะนำหน่อยค้าฟฟ :rolleyes:

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    แล้วเรื่องแอร์อะ แก้ไปยังงง

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ผมก็เคยเป็นนะแบบนี้ มันไม่คืนตัว ถอดออกมาดู มันไปอัดติดกับเบ้าอะคับ เคาะๆ มันก็ออกมา ^_^+
    แต่ไม่ไหวจะเคลีย ซื้อของซิ่งเลยคับ

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

1.โช้ค+สปริง พี่ๆใช้ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับบ for EK+SI คำถามเดิมๆ

ผมใช้ของ cusco อยู่ครับ ส่วนตัวแล้วก็แข็งๆๆๆหนึบๆๆดี...อิอิ ชอบๆๆๆ ถ้าจะให้แนะนำแล้วก็มีดีๆอยู่หลายยี่ห้อครับอันนี้นานาจิตตังอะ(เยอะแยะ.....อิอิ) เอาเป็นว่าขึ้นอยู่กะงบ และเป็นของแต่งแบบไม่ได้แปลงมาสภาพไม่พังมีรับประกันก็โอแล้วอะ ผมว่านะ...งิงิ

2.สรุป โช้คฝั่งขวามันตายใช่ไหมครับบบบ เป็นเฉพาะฝั้งขวาหน้า-หลัง

อันนี้ไม่แน่ใจแต่ดูจากรายงานแล้ว ผมว่าเปลี่ยนเลยดีกว่า....ชิมิชิมิ :sad::sad:

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    โอลีน สยบ จบ ทุกปัญหา อาจไม่ใช้แบนด์ที่นิยมสุดๆ แต่ก็ ดีมากๆ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยคับ ผมเคยใช้มาก้อติดใจเหมือนกันคับ ถอดโอลิน(Ohlins)ชุดเก่าออก ใส่ชุดใหม่ก้อยังเป็นโอลินเหมือนเดิมคับ ของเค้าดีจริงๆคับ ถ้าลงกับสปริง Swift คงเจ๋งมากเลยคับ แต่ยังไงก้อขึ้นกับความชอบส่วนตัวด้วยคับ

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    นุ่มๆๆนั่งสบาย มอง โอลิน
    ดิบๆๆซิ่งๆๆวันรุ่น มอง เทอิน

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตอนนี้เท่ อิ่นของผม ข้างซ้ายหลังต่ำลงนิดนึง แต่ยังไม่ได้ไปเช็คเลย เสียวงานเข้ามาก แต่ตำลงนิดเดียวจนดูไม่ค่อยออก

9. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ZERO2 ก็โอเคนะตะเอง

10. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    อยากได้ซิ่งๆดิบๆ ไหม๊ มี zeal กระบอกทองปรับ 6 ระดับอยู่ แข็งๆหนึบๆ จะไปใส่ Ohlins ละแม่บ่น เหอๆ

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    Cusco สู้เค้า.....อิอิ

12. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เน๊อะๆๆ

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    555555 tein เด้งจิง ฮ่าๆๆๆๆ

14. PerawatK

129
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากครัฟฟ รถนอนอยู่บ้าน พ่อผมขับไปอู่เปลี่ยนแล้วซะงั้น ยัง งงอยุ่เลย
    สรุปไม่ได้ไปใส่ที่พี่ๆในคลับแนะนำสักอย่างเลยย.....................ไปใส่ Koni หน้า-แดง(ส้ม) หลัง-เหลือง
    ก้อยัง งง อีกทำไมใส่ หน้าหลังไม่เหมือนกัน แปลกดี
    พ่อจ่าย ตามใจพ่อ ดีกว่าคับ !!! lolzz

15. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    เปลี่ยน Spring ด้วยดิ ใส่อะไรดี Koni ไม่ค่อยทน

16. PerawatK

129
    0
    0
    ถ้าสปริงเดิมจะไหวมัยยยย ...........

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อะไรที่พ่อจ่าย ก็ตามใจพ่อไปคะ ตอนนี้ทำงานแล้ว พี่ตามใจตัวเอง ไม่กล้าขอที่บ้านละ ฮาๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้