ขอความรู้หน่อยครับเรื่องน้ำมันเครื่องกับหัวเทียน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 24 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    เครื่องGA16dsใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตรครับและน้ำมันเกียรกี่ลิตร หัวเทียนใช้เบอร์อะไรครับ กลัวข้อมูลที่ได้มาไม่ชัวร์ครับ และเพื่อเพื่อนสมาชิกเราที่ยังไม่รู้

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    น้ำมันเครื่อง 2.8 ลิตร แต่ถ้าเปลี่ยนกรองเครื่องด้วยก็ 3.2 ลิตร ส่วนหัวเทียนเดิมๆเบอร์ 5 แต่ตอนนี้ผมใช้เบอร์ 6

3. score

score New Member Member

132
    1
    0
    ข้อมูลเยี่ยมครับ ขอเก็บไว้หน่อย

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เคยลงไปหลายทีละ

จัดไปอีกซักที

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลอีกครับ

6. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    แล้วถ้าเทียบเบอร์กับหัวเทียนแพลทตินั่มของ NGK จะอยู่ที่เบอร์ไรครับ

7. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    http://www.ngk.com/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้