เสาร์-อาทิตย์ 26-27 มิ.ย. 53 / ทริปนอกรอบ Super Car thailand สนาม 3-4 สนใจมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 9 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เสาร์-อาทิตย์ 26-27 มิ.ย. 53 / ทริปนอกรอบ Super Car thailand สนาม 3-4 พีระอินเตอร์เนชั่นแนลเซอร์กิจ พัทยา
    สมาชิก สนใจมั้ยครับ
    ตกดึกคงนอกรอบกับกลุ่มชลบุรีได้
    เพราะปีนี้ผมไม่ต้องตื่นแต่ตี5 มาทำรถแข่งอีกเหมือนทุกๆปีแล้ว อิอิ :cool:

สืบเนื่องจาก บรรดาอาจาร์ยทั้งหลายของเรา จะทำการแข่งขันในสนามนี้ ครบทุกท่าน
    ซึ่งนักเรียน Track Day ทุกท่าน สามารถเดินทางไปหาประสบการณ์แบบสัมผัสกันติดขอบ Pit Lane กันเลยทีเดียว
    เพื่อดูลีลาการขับแข่งขันแบบเต็มรูปแบบของบรรดา อาจาร์ยและเหล่าInstructorของเรา
    เพื่อเสริมสิ่งที่อาจาร์ยสอนในห้องเรียนจากคอร์สนครชัย แบบ On Site Learning กันเลยทีเดียว
    บรรดาอาจาร์ยเราแข่งกันครบทุกรุ่นครับ

1. พี่จักษ์ทอง นาวาศุภพานิช Number 3 Team JBT-PURETHAI RACING
    Super car thailand / Super 2000
    รถเครื่อง ดีเซล หนึ่งเดียวในรุ่นครับ สุดจริงๆ

2. พี่ช้าง บดินทร์ ตัณฑไพบูลย์ Number 86 Team RTM-VNS-BIGBOSS
    Super car thailand / Super 2000

3. พี่โม่ สุนัย จิราษฎร์ Number 91 Team BOS-MAX-CORNER
    ควบอีโว ในรุ่นใหญ่สุด Super car thailand / Super Car

4. คุณเก่ง พิษณุ ศิริมงคลเกษม Number 90 Team TOYOTA TEAM THAILAND BY ARTO
    Super car thailand / Super 1500

5. คุณบอย ชาญวิทย์ จิราษฎร์ Number 19 Team SINGHA - COSMO - BOS - MAX CORNER Super car thailand / Super 2000

ใครสนใจยกมือครับ ผมจะได้เตรียมนัดหมาย กำหนดการเดินทาง กินข้าวและที่พักให้ครับ
    ขับอีโวไปได้ครับ ระยะทางสบายๆ :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2010
  2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ทำงัยจะได้ไปครับเนี่ย เสาร์ที่แล้วก็ทิ้งรีสอร์ทมาทีแล้ว เสาร์ที่ 26 ทาง Turismo Asia มา inspection ด้วยครับ เห็นทีจะลำบาก :(

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ไปเชียร์ทุกคน ยกเว้น ช้างเยส ต้องแช่งมัน เพราะคนนี้ เชียร์ไม่ขึ้น แช่งเมื่อไหร่ รุ่งเมื่อนั้น
    ส่วนเพื่อนผม เบอร์ 91 ตอนนี้ 50/50 ว่าลงได้รึป่าวครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    หะหะ

ร่วมด้วยช่วยแช่ง..... เอ้ยๆๆๆ ช่วยเชียร์ครับ พี่ช้างงงงงงงง

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไปครับผม เตรียมเบียร์ไปฉลองเลย อิอิ

6. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สนใจด้วยครับ
    ผมเสนอกลางคืนกินร้านมุมอร่อยไหมครับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. ผม
    2. มาร์ช + น้องๆสาวoffice
    3. พี่โอ
    4. พี่ก้วง

8. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    น่าไปมากเลย นอกจากได้ดูรถแข่งแล้วยังได้มิตติ้งกับเพื่อนๆอีก ใครว่างไม่ควรพลาดเลยงานนนี้:):):)

9. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    มาเเล้วเจอกันเเน่นอนครับ เถ้ามาค้างคืน วันเสาร์เดี๋ยวมา Meeting กันครับ

ทางชลบุรีรวมกันทุกเสาร์อยู่เเล้วครับ

ส่วนวันซ้อม วันเเข่ง เจอกันเเน่นอนครับ

เดี่ยวเก็บรูปมาให้ดูครับ

10. nagoya

2,118
    3
    38
    เดี่ยวหาร้านเเถวๆพัทยา ไว้รับ Meeting ครับ เพื่อนๆทางชลก็เกือบยี่สิบคันเเล้วครับ

เอาร้านเเบบว่า ไม่เเพง นั่งได้นาน อาหารอร่อย สาวๆน้อย.....ซะเมื่อไหร่หล่ะ

11. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    พี่ต่ายเอาสาว ๆ มาล่อเรื่อยเลยนะ ยังงัยฝากเผื่อตามาร์ชสองด้วยครับ

12. lovesingha

1,407
    6
    0
    เคลียคิวกันล่วงหน้าเลยนะครับ

13. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เชียร์ผมน่ะดีอยู่แล้วครับ อย่าแช่งผมเลยนะ นะ นะ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    แล้วเคลียร์ได้ป่ะล่ะ จะได้จัดไป อิอิ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เชียร์ครับ ยังเชียร์อยู่ตลอดครับ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:10:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:10:03 ----------

เชียร์ครับ ยังเชียร์อยู่ตลอดครับ อิอิ

16. nagoya

2,118
    3
    38
    มีเวลาอีก 1 อาทิตย์กว่าๆครับ เดี๋ยวมา Meeting รวมกับกลุ่ม ชลบุรีด้วยครับ

17. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ปัญหาอยู่ที่ใครบางคนแถวนี้ ยังเลือกตุ๊กตาหน้ารถไปพีระ ไม่ได้เลยครับ อิอิ

18. toku

1,101
    4
    0

ไม่ใช่ผม แต่ผมก็ยอมรับน่ะพี่โอ๋

19. nagoya

2,118
    3
    38
    เสาร์นี้เเล้วนะครับ เเล้วเจอกันครับ

ตั้งเเผนไว้ว่า เย็นๆไปนั่งชิวๆ อาหารเย็น บวกเครื่องดื่มรสดีๆ ที่ร้าน มุมอร่อย นาเกลือ

งานนี้ เพื่อนๆAWDทางชลบุรี เเละเพื่อนๆ จาก Siamsubaru บางท่าน มาร่วม meeting ด้วยครับ

เเล้วเจอกันครับ เพื่อนๆ

รูปกลุ่ม AWD ชลบุรี ไปจอดกันมาเมื่ออาทิตย์ที่เเล้วครับ

20. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สงสัยไม่ได้ไปแล้ว :(

21. toku

1,101
    4
    0
    ผมรออยู่แถวๆนี้ละกันน่ะครับ

22. lovesingha

1,407
    6
    0
    เจอกันเสาร์นี้ คร้าบ อิอิ

23. nagoya

2,118
    3
    38
    ใครว่างก็มาเที่ยวเเล้วเจอกันครับ ทั้งสองวัน ส่วนตอนเย็นๆวันที่ 26 มี Meeting กับเพื่อนๆทางชลบุรี

ใครอยากมาเเจม หรืออยากให้ไปเเจม โทรหาผมนะครับ

0818642797 ต่ายครับ

24. kittio

750
    8
    0
    แจ้งข่าวว่า นักแข่งผู้ฝึกสอนของชาว Evolution Thailand คือ พี่โม่ เบอร์ 91 ตกลงจะฝืนลงวิ่งในรุ่นใหญ่สุด ทั้งๆ ที่ร่างกายยังไม่พร้อม

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เชียร์พี่โม่ ด้วยคนครับ
    สนามที่แล้ว ยืนโพเดียมอันดับ 4 ด้วย
    สนามนี้ห้ามพลาดครับ

26. kittio

750
    8
    0
    อันดับ 3 ครับโอ๋ คะแนนรวมก็อยู่อันดับ 3 เหมือนกัน

27. toku

1,101
    4
    0
    พี่โม่ สู้เค้าครับพี่

28. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    พี่โม่ ใจแกเกิน 100 จริงๆ นับถือๆๆ

29. kittio

750
    8
    0
    ใจเกินร้อย สำหรับคนนี้ละแน่นอน รู้มานานละ แต่สังขารงวดนี้ถ้าจะไม่ไหว ควอลิฟายด์อยู่อันดับ 9 สงสัยคงต้องฉีดยาก่อนแข่ง

เอ้า สุู้ สู้ สู้

30. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    พึ่งดูถ่ายทอดสดจบไปครับ คันอันดับต้น ๆ น่ากลัวมาก โดยเฉพาะ altis ทั้งสองคัน น๊อครอบรถคันอื่นเป็นว่าเล่น ในอนาคตจะมีรถอะไรมาเทียบเคียงคงต้องรอดูครับ ชอบตอนที่สัมภาษณ์ผู้จัดการทีมหลังแข่ง เขาบอกว่าขณะที่นักแข่งกำลังแข่ง ทีมสามารถควบคุมเรื่องความร้อนและทุกจุดของรถได้หมด แสดงว่าความพร้อมเป็นเรื่องจำเป็นมากสำหรับแข่งรุ่นนี้ เดาว่าต้องใช้หลายสิบล้านต่อหนึ่งสนาม

พี่โม่ก็สุดยอดครับ รอบที่ยี่สิบกว่ายังเข้าโค้งได้เฉียบคมเต็มความสามารถรถ ทางตรงรถกำลังไม่มีตก เห็นรถแข่งไม่จบหลายคันอยู่

ไม่เห็นรถพี่จักรทองเลยครับ เห็นแต่พี่บอยขึ้นโพเดียมด้วย ยินดีด้วยครับ........พรุ่งนี้รอดูถ่ายทอดสดต่อ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้