Review TEIN Super Wagon ใน NV

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 13 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0

โอ้พระเจ้า นุ่มหนึบ มันมีอยู่จิง

วิ่งเร็วๆ ไม่เครียดเลย นึกว่าจะ กระด้างมาก ผิดคาดแฮะ JIC นี่เป็น ท่อนไม้ไปเลย

ชมแบบ เต็มๆ ได้ที่ Link ด้านล่างครับ

http://nvclub.thai-forum.net/forum-f6/

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2010
  2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ดูไม่ได้อ่ะคุณเก่ง

3. Takumi9

Takumi9 New Member Member

97
    2
    0
    ตกลงใส่ได้หรือครับ ต้องแปลงหรือเปล่า?

4. slimant

1,271
    4
    0
    ต้องสมัครสมาชิกก่อน อ่ะ ครับ
    กดที่นี่เลย NV Club Thailand

ใส่เลยไม่ได้ครับ เบ้าโช๊คไม่ตรงซักรูเลย ต้องเปลี่ยนเบ้าโช๊คใหม่ครับ
    พอดีมี Ball Joint อยู่แล้ว
    แต่ส่วนอื่นตรงทั้งหมด ทั้งหูโช๊คล่าง โช๊คหลัง สปริงหลัง ร้อยน๊อตอย่างเดียวครับ

ประกอบ Ball Joint เสร็จแล้วเป็นแบบ นี้ครับ

เตี้ยประมาณนึง แต่ไม่เท่า JIC ขับสบายไม่ต้องกลัว หลังเต่า

ขอบคุณ คุณโน๊ต Cefiro สำหรับโช๊คสภาพ กิ๊บๆ และที่สำคัญ ราคา ลดกระหน่ำเป็นกันเองมากๆ

:)

5. ขอดูรูปตอนใส่รถแล้วหน่อยสิคับคุนเก่ง เตี้ยกะลังงามพอดีไหม๊

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอา joint มานะ แงแง

7. slimant

1,271
    4
    0
    เตี้ยไม่มาก ผมชอบ
    อยากเตี้ยอยากสูง ปรับเอาเองได้เลย !
    :)

เดี๋ยวหาให้ใหม่ เน้อ อิอิ

8. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    บอกเลยว่าสุดๆครับพี่......โช็คในฝันผมเลย

9. Takumi9

Takumi9 New Member Member

97
    2
    0
    มีอีกมั้ยอ่ะ

10. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ

มีโอกาสก็อยากจะได้ไว้ใช้สักชุดเหมือนกัน

11. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    มีโอกาสอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องมีตังค์เหลือใช้ด้วยนะ :confused:

12. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    สุดยอดสำหรับคำว่า ตำนานNV

13. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    กระทู้พี่เก่งไม่ผิดหวังจริงๆ ดีทุกกระทู้ ผมละอึ้ง 55+

14. สุดยอดดดดดดดด

15. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    สุดยอดเลยอ่ะครับ เห็นแล้วอยากได้จัง
    ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้