เมื่อคืนนี้ ผมต้องขอโทดพี่ๆทุกคน ที่เอารถไปซ้อมที่ สนามคลอง5 ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tum WINGS, 19 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ผมเองครับที่ขับ dc2(รถเพื่อน) ทีนี้ออกตัวแล้ว เพลามันรูดครับ ขับไปไหนไม่ได้ ผมก็เลยชิดซ้าย แล้วรีบเข็นถอยหลังออกจากจุด start แต่ด้วยความไม่ระมัดระวังเอง

เลยไปเหยียบ เซนเซอร์ของสนามเข้า

ทำให้ วิ่งกันได้แค่ track เดียว

เรื่องค่าเสียหาย ผมคุยและ ชดใช้ กับทางสนามไปแล้วครับ

ผมต้องขอโทดจริงๆครับ รถซ้อมก็เยอะ แล้วก็ยังวิ่งได้ track เดียวอีก

ขอโทษจากใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2010
  2. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    มันเป็นอุบัติเหตุ และก็ไม่ได้ตั้งใจ ถือว่าซวย

ไม่มีใครว่าหรอกครับ

ทุกคนเค้าเข้าใจแหละ.... ผมว่า !

3. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    อิอิ ไม่เปงไรคับๆๆ สู้ๆ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเวลา สู้ๆน่ะคร้าบ

5. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อย่างว่าใครก็ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ไม่ดี แต่ถ้าไปซ้อมแล้วไม่ได้เต็มที่ก็คงเซ็งเหมือนกัน ขอให้รถหายเร็วๆนะครับ สู้ๆ ผมว่าทุกคนเข้าใจเนอะ

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมว่าคนที่ไปซ้อมเค้าเตรียมใจเรื่อง เเบบนี้ไว้เเล้วอยู่เเล้วเเหละครับ

เพราะอุบัติเหตุเกิดขึ้นตอนไหนก็ได้

(บางครั้งเซนเซอร์สนามเสียเองยังมีเลย)

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เป็นรื่องปกติขอทุกสนาม จริงๆ ทางสนามหา ป้าย ฮาๆ อย่างเช่นเขียนว่า " อย่าทับผมครับผมอยู่ตรงนี้ แล้วเป็นลูกศรชี้ไปที่ บริเวณที่มี เซนเซอร์อยู่ " เพื่อเป็นการเตือนคนไม่ให้เข้าไปแถวนั้นครับ เพราะบางครั้งให้
    เจ้าหน้าที่สนาม บิดมอไซไปบอก มันก็ไม่ทันอยู่ดีอะ

8. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ผมว่าเรื่องแบบนี้ มันเป็นอุบัติเหตุ เป็นกันได้ทุกสนาม หล่ะครับ อย่าคิดมากครับ เพื่อนเค้าคงเข้าใจครับ

9. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    อ้าวววว เจอตัวแล้ววว อิอิ ล้อเล่นน้อง โดนไปกี่ตังค์อ่ะ เห็นเค้าว่าเอาเรื่องอยู่นี่นา ซวยไป คราวหน้าเอาใหม่ ( ซ้อมนะ ไม่ใช่เหยียบ ) 5555

10. Moak

Moak New Member Privilege

873
    1
    0
    ผิดแล้วยอมรับก็ให้อภัยกันครับ รอบหน้าเอาใหม่.......

11. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...นี่สิเจ๋ง........เอาใหม่นะน้อง....

12. แบบนี้เข้าใจคร๊าบ

13. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่อครับ ไม่เป็นไรครับ

วันนั้นไปเร็ว ซ้อมเร็ว ซ้อมเสร็จเซนเซอร์พังพอดี อิอิ

14. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    ยังงี้เราสียค่าเซนเซอร์เท่ารัยอะคับ

15. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    DC2 ออกตัวเพลารูดเลยเหรอครับ
    นิสัยดีจังออกมากล่าวแบบนี้
    ขอปรบมือให้ครับ

16. .ใครจะอยากเสียกะตังค์.

17. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    DC2 สรุป เพลาแตกเลยครับ - -"

ค่าเซนเซอร์สนาม 3,000 บาทครับ

ซวยชิบเป๋ง ผมกำลังจะวางเครื่องใหม่อยุ่พอดี เงินสะดุดเลย:cry::cry::cry::cry:

18. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    3000 ผมว่าก็ไม่แพงนะ(แต่สำหรับคนจ่ายตังแพงเสมอ อิอิ) ผมนึกว่าตัวเป็นหมื่นซะอีก

19. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    นับถือน้ำใจนักกีฬาครับ

20. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    น้ำใจงาม ยังไงก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

21. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    คงไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ :D

22. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้ครับ

23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อ้าวพี่ขับเองหรอ นั่งดูอยุ่ 55+

24. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    เจอตัวแล้ว !!

25. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    คนนี้นี่เอง เรื่องจิบๆใช่ไหม !!!!!!

26. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    อุบัติเหตุ ไม่ได้ตั้งใจ ไม่มีใครโกดหรอกพี่ว่า

27. BomzzZ

BomzzZ Legend (R.I.P.)

5
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ H a l e' s ....เว้ยยเฮ้ยย!!! ครับผม อิอิ ^^ เน๊อะตุ้มตั้ม

28. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    หาตัวอยู่!!

55+

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มันเป็นอุบัติเหตุ ไม่ได้ตั้งใจ เพื่อนๆ คงเข้าใจอยู่แล้วคับ ออกมารับผิดชอบแบบลูกผู้ชายครับ ++ให้คับ

30. pex_hotrod

pex_hotrod New Member Member

13
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ อย่าไปคิดมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้