พี่คับ อาการรถอย่างงี้จะทำงัย B11 ดึงหน้าดึงหลัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sudza123, 24 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sudza123

sudza123 New Member Member

7
    0
    0
    คือ เมื่อวานก่อนขับอยุ่ดีดี เกิดอาการรถมันสะดุดอ่ะคับ แบบดึงหน้าดึงหลัง
    ผ่อนคันเร่งก้อดับ สตารติดก้อสะดุด บึกๆๆๆ แล้วควันออกเยอะมา สตารขี่ไปได้หน่อยก้อดับ
    เลยฝืนมาทั้งอย่างงั้นจนถึงบ้านประมา5 โลอ่ะคับ กลับมาสตารไม่ติดเลย เอาไปให้ช่างดูเค้าบอกว่าคารบูตัน
    ล้างแล้วอาการก้อไม่หาย น่าจะเป็นรัยอ่ะคับ

รบกวนช่วยทีคับ

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ลองเช็คตั้งแต่ ปั๊ม AC , กรองเบนซิน เลย ครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    น่าจะเป็นที่ AC ตามพี่กิ้งครับ

4. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ตัวไม่กี่ร้อยครับ เปลี่ยนเองได้ แต่จำสายดีๆนะตอนถอด ก่อนถอดก็เปิดฝาถังน้ำมันด้วยล่ะคร้าบ ไม่งั้นหมดถังแน่คร้าบ
    ตัวมันอยู่ด้านล่างคาร์บูน่ะ ถ้าจำไม่ผิดมีสายน้ำมัน3เส้น ลองก้มดูคร้าบ

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    กรองเบนซิน ลองหาแบบเป็นกระจกใสๆมาใส่ดูจะได้เห็นน้ำมันด้วยคร้าบ

6. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้