GA15DE สตาร์ทติด เร่งไม่ดับ แต่ไม่เร่ง ดับตลอด ช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nattadet, 22 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattadet

nattadet New Member Member

23
    0
    0
    Sunny B14 เครื่อง GA15de เกียร์ธรรมดา วิ่งน้ำมันอย่างเดียว เพิ่งวางเครื่องใหม่ได้แค่ 5 วันครับ

ตอนเย็นเลิกงานกำลังจะขับรถกลับบ้าน สตาร์ทรถติดครับ แต่ติดแล้วมันดับเลย มันเดินเบาไม่ได้เลยครับ
    พอสตาร์ทใหม่เหยียบคันเร่งช่วย ประมาณ1500รอบขึ้นไปมันก็ไม่สะดุดครับ แต่ปล่อยคันเร่งปุ๊บดับตลอด

เลยเรียกช่างแถวนั้นมาช่วยดู ก็เช็คได้แปปเดียวเพราะ ใกล้มืดแล้ว แถมไฟถายก็ไม่มี อุปกรณ์ก็ไม่พร้อม

สรุปคร่าวๆ ที่ต้องเปลี่ยนก็คือ
    1.หัวเทียนมีไฟแต่ยังเป็นของที่ติดเครื่องเก่ามา ต้องลองเปลี่ยน4หัวเลย
    2.กรองเบนซินต้องเปลี่ยนเทออกมา ดำมากครับ
    3.กรองอากาศ ไม่เก่าเท่าไหร่แต่มีคราบน้ำมันดำๆติดบ้าง เลยเปลี่ยนไปเลย

พอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ทางช่างเลย อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ
    ว่าควรจะเช็คตรงส่วนไหน เพิ่มเติม จะได้ช่วยบอกช่างเค้า

ขอบคุณมากครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เพิ่งมาใหม่ แบบนี้ ให้ร้านที่ วางเค้า แก้ไขให้นะครับ อะไหล่เสีย มีประกันเครื่องอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้