Rollbar หลบซันรูฟกับไม่หลบซันรูฟ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย eg_sir, 24 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eg_sir

eg_sir New Member Member

3
    0
    0
    คือไม่ทราบว่าที่เราเห็นลงขายในเว็บเนี่ยครับ ที่บอกว่าบางชุดหลบซันรูฟบ้าง ไม่หลบบ้าง ไม่ทราบว่า จริงๆแล้วของที่มาจากญี่ปุ่นเนี่ย เค้าแก้ให้มันหลบซันรูฟมาหรือป่าวครับ เพราะเคยถามพรรคพวกเค้าบอกว่า โรลบาร์ส่วนใหญ่มันใช้สำหรับรถแข่งหลังคาแข็งที่ไม่มีซันรูฟ แต่ที่เราเห็นว่าหลบซันรูฟคือญี่ปุ่นเค้าแก้มาแล้วจากโน่นใช่มั๊ยครับ ขอความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มีทั้งสองแบบครับ
    CUSCO เองก็ทำทั้งแบบมีและไม่มีซันรูฟ แต่บางรุ่นรถเท่านั้น

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มีของตรงรุ่น ทั้งหลบและไม่หลบครับ rollbarไม่ได้ทำเฉพาะรถแข่ง รถบ้านเค้าก็ทำมาขายครับ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเห็นทั้งสองแบบครับ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จริงๆแล้วมันก็มีทั้ง2อย่างล่ะครับ แต่มันอยู่ที่ว่าพอมาถึงบ้านเราแล้วมันเป็นสภาพเดิมหรือมีการดัดแปลง

ในรถบางรุ่น ไอ้ที่หลบหลังคาเนี่ย แค่ตัดขาลงมานิดนึงไม่ให้มันเบียดผ้าหลังคาก็ใช้ได้แล้ว

6. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    มีหลายแบบครับ ยังไงลองศึกษาจากเว็ปของผู้ค้าอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้