mr2 ติดแก๊ส ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย immortal1, 28 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. immortal1

immortal1 New Member Member

11
    0
    0
    เครื่องเดิมๆ ตัว 3S-GE ฝาแดง ติดแก๊สได้ไหมครับ มีใครลองติดแล้วบ้าง

อัตตราเร่งเหมือนเดิมไหมครับ มีข้อเสียอะไรบ้าง

มีร้านแนะนำไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ

2. ได้ครับ ถ้าเป็นแก๊ส หัวฉีด อัตราเร่งแทบไม่ต่างกับน้ำมันเลย

แล้วไม่เสียดาย ที่ต้องเจาะรถ สำหรับให้สายแก๊สลอดออกมา และเจาะรถสำหรับยึดถังแก๊ส เหรอครับ

ส่วนตัวผมเลือก ซื้อ รถมือสอง ราคาไม่แพง อีกคัน มาวิ่งใช้งานครับ แต่ตอนนี้ มันจะกลายเป็นรถที่ใช้งานประจำวันไม่ค่อยสะดวกไปอีกคันแล้ว 555

3. immortal1

11
    0
    0
    ตอนนี้ใช้คันนี้อะคับ แต่ว่าคิดว่าปั้มติ๊กเพิ่งตันไป เห้อแก๊สโซฮอลทำพิษ

หา 95 เติมไม่ได้ เลยลองถามเรื่องติดแก๊สดู

อีกคันคุณพ่อยังไม่ซ่อมให้ T^T แล้วก็คงยังไม่ให้ซ่อม แหะๆชนซะรอบคันเลยเรา

ใครมีอะไรเพิ่มเติม ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

4. immortal1

11
    0
    0
    ตอนนี้ใช้คันนี้อะคับ แต่ว่าคิดว่าปั้มติ๊กเพิ่งตันไป เห้อแก๊สโซฮอลทำพิษ

หา 95 เติมไม่ได้ เลยลองถามเรื่องติดแก๊สดู

อีกคันคุณพ่อยังไม่ซ่อมให้ T^T แล้วก็คงยังไม่ให้ซ่อม แหะๆชนซะรอบคันเลยเรา

ใครมีอะไรเพิ่มเติม ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โซฮอล์95 ก็เติมได้นะครับ แต่ไปเปลี่ยนพวกท่อยางมาก่อนก็แล้วกัน ราคาก็ถูกกว่า 95 ธรรมดาตั้งเกือบสิบบาท คุ้มกว่าเยอะ ติดแก๊สก็ติดได้ มีคนเคยทำอยู่ครับ น่าจะประหยัดโคตรๆๆๆๆ ด้วย

6. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ติดแล้วประหยัดเจงๆนะโจ้ อิอิ ไป-กลับ ลพบุรี 200 บาทอ่ะ แต่เดี๋ยวทำสีเสร็จก็คงถอดเลยอ่ะคับ อิอิ เดี๋ยวโดนอำ 555

7. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    รถ พี่บอยติดแก๊สเหรอครับ

8. PPPANUWAT

PPPANUWAT New Member Member

29
    0
    0
    เจ้าของรถคนก่อนเค้าติดมาได้ 2-3 เดือนแล้วพี่ก็ซื้อมาอ่ะคับ :D กะจะมาวางเครื่องใหม่ แต่เข้าไปทำพาสก่อนเลยยาววววเลย อิอิ
    +เล่นเครื่องน้องเลยเปนไอดีน้องชายอ่ะคับ ลืมออกก่อน แห่ะๆๆ+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้