ถามเรื่องเบาะ bride หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Pp., 21 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pp.

Pp. New Member Member

40
    0
    0
    สอบถามครับ ไม่ทราบว่ามีใครใช่เบาะ bride ใน MR2 มั่งครับ
    feeling เป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับ Recaro (ผมเคยใช้แต่ SR III)
    แล้วรางตรงรุ่นMR2 ยังหาได้อยู่รึป่าว

2. รางตรงรุ่น หาได้ แต่อาจใช้เวลานาน และไม่ค่อยมาเป็นคู่

ส่วน bride นี่รุ่นไหน่อะครับ แต่ SR3 นี่เรียกได้ว่า โซฟา แล้วนะครับ

ตอนนี้ผมใช้ Raptor เจ๊บทวารมากมาย ตอนใช้ SR3 นี่คือสวรรค์เลย

3. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    แล้วถ้า sr4 ละครับ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พวกเราลืมจิ๊บเบาะเทพไปได้อย่างไร 5555555 รายนั้นเค้าใช้ Bride ครับ ใหม่กิ๊กๆ

สำหรับพี่ยอด ถ้าเจ็บทวารมากก็เอาเรฟเตอร์มาแลกกับเบาะเดิมผมได้นะครับ เบาะตัวเทอร์โบด้วยนะของผม นุ่มนั่งสบายทั้งเด็กเล็กและคนแก่ อิอิอิ

5. Pp.

40
    0
    0
    พวกรุ่นที่พับได้ เช่น stradia,volga อ่ะครับ ถ้า bride มันแข็งมากก็อาจจะกลับไปหา Recaro เหมือนเดิม
    แล้วของคุณจิ๊ฟ รุ่นไหนเหรอครับ ใช้รางตรงรุ่นเลยรึเปล่าหรือว่าแปลงเอา

6. ไม่เป็นไรครับ เกรงใจ เบาะเดิม พี่ก้อยังอยู่

แล้วเบาะเดิมโจ้ จะเอามาเทิร์น raptor ไหม เพิ่มเงินให้ผม อีกซัก 75000 อ่ะ ขาดตัวแล้ว ได้รางแท้เลยนะ กร๊ากกกกกกกกกก..........

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    Stradia ครับ รางตรงรุ่นเลยเปล่าไม่แน่ใจครับ แต่เบาะตรงรุ่นแน่นอน เพราะเค้าเบิกใหม่หมดทั้งสองข้างครับ ยังไงรอเจ้าตัวมาเห็นแล้วมาตอบต่อก็แล้วกันครับ เพื่อข้อมูลที่ถูกต้องและน่าเชื่อถือกว่า;);)

โหดร้าย:cry::cry:

8. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ขอโทที่ตอบช้าง ช่วงนี้งานยุ่งไม่ค่อยได้เข้าตอบเลยแล้วกัน
    Bride Stradia มันสวยงาม โอบกระชับแม้ยามขับซิ่งสบาย(ผมตัวเล็กน่ะ) ฟิลลิ่งหลังแข็งปรับได้ว่างั้น
    ถ้าเอาความสบายก็Recaroโลดนิ่มๆใหญ่เหมือนโซฟา ตามพี่ยอด
    รางของผมเอามาแปลงครับถูกตังดีไม่ต้องหาตรงรุ่นหรอกเอาแบบตัวยูเป็นพอเลื่อนไม่ฟืด ราคาประมาณ 1500ต่ออันก็โออยู่ลองดูครับ

9. Pp.

40
    0
    0
    ขอบคุณครับ...

10. Pp.

40
    0
    0
    Raptor นี่แข็งเหรอครับ ถ้างั้น tomcat ก็คงเหมือนกัน...

11. pookpui

1,304
    6
    38
    แข็งไม่แข็งไม่รู้ครับ แต่ร้องเพลงเพราะ สมัยประถมฟังประจำ อิอิอิอิ

12. Pp.

40
    0
    0
    ซะงั้น.....

13. ถ้าอยากนิ่ม ต้องใช้พวกเบาะ recaro ที่เป็น OEM อ่ะครับ จะเป็นเบาะ type R , Euro R หรือ พวก EVO พวกนี้จะนิ่ม นั่งสบายกว่าครับ

14. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    bride euro2 ก็โอเคนะครับ นั่งสบายดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้