ขอคำแนะนำ...เรื่องมิกเซอร์

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mr.m-b11, 21 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    ท่านไดเคยใช้มิกเซอร์แบบแปลผันของ TOSAKI บ้างครับมีข้อดีข้อเสียอย่างไงบ้าง
    ความรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ..พอดีผมสนใจอยากรองใช้บ้างแต่ราคามันสูงจริง..เลยยังไม่กล้าลอง

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ของดีครับ เครื่องตัวที่เอ็มใช้อยู่ ก็ได้มิกเซอร์แบบอันนี้แหละ วิ่งจี๊ดเลย

3. mr.m-b11

119
    0
    0
    พี่พอมีมือสองไหมครับ...เห็นราคาแล้วตกใจครับ แล้วขนาดที่พี่เคยใช้อยู่ รูมันเท่าไหนครับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    http://www.tosakimixer.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=572585

ที่พี่ใส่อ่ะ อันนี้เลย เพราะในรูปอ่ะเป็นรถรุ่นพี่ในนี้
    แล้วแกเปลี่ยนเครื่อง เลยขอรับมาดูแลต่อ แต่ตอนนี้ก็ขายไปแล้วเหมือนกัน
    พี่ว่า ถ้าหามือ 2 ยาก เก็บเงินซื้อใหม่เลยก็ได้นะ ของแบบนี้ ขายต่อก็ได้ราคา
    แล้วใช้เครื่อง 1500 เลือกมิกเซอร์ให้เหมาะ เผื่ออนาคตได้ครับ

วิ่งแก๊สมิกเซอร์เดิม ๆ ว่าดีอยู่แล้ว เปลี่ยนอันนี้ตกกะใจเลย

5. mr.m-b11

119
    0
    0

ผมน้ำลายไหลแล้วครับพี่..เปียกเสื้อหมดเลย

6. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ถ้าเน้นประหยัดมาก อย่าไปใช้เลย เปลืองตั้งแต่คิดจะซื้อแล้ว

แต่ถ้าเน้นใช้งาน อัตราเร่งไม่หาย ใช้น้ำมันไม่สะดุด ก็ ซื้อเลย ไม่แพงหรอก

7. mr.m-b11

119
    0
    0
    ยังไงต้อง....เอามาครอบครองให้ได้

8. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    เข้ามายันอีกซักเสียงครับ ผมใช้อยู่กับ GA15 เหงื่อออกท่อทุกเช้าเลย เปียกซะ

9. mr.m-b11

119
    0
    0
    แหล่มเลย ๑^_^๑ แหล่มเลย

10. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    อิจฉาๆๆๆๆ น่าลอง

11. naphat_in

naphat_in New Member Member

3
    0
    0
    ยังไม่เห็นข้อเสียในการใช้งาน(แต่แพง)

12. naphat_in

naphat_in New Member Member

3
    0
    0
    ติดเลยคุ้มกับราคา ใช้มาตั้งแต่ติดแก๊สก็ยังไม่เจอปัญหาเลย

13. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ต้องไปติดที่ ศูนย์ ใหญ่ พระราม 2 นะครับ ให้ เค้า จัดการให้ ถึง จะดี ครับ

14. sumruay

205
    0
    0
    ยืนยันตามข้างบนครับ จูน A/F ให้ด้วยนะเออ

15. mr.m-b11

119
    0
    0
    ทีแรกก็กลัวว่าจะแพง..มีแต่ข้อดีขนาดนี้ ไม่กลัวแล้วครับ
    แต่ถ้าไปติดที่ศูนย์พระราม 2 เขาจะตีท่อกรองอากาศให้ด้วยไหมครับ
    แล้วขาคิดค่าท่อเท่าไหร่ของผม e15 คาร์บูครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:11:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:10:36 ----------

ทีแรกก็กลัวว่าจะแพง..มีแต่ข้อดีขนาดนี้ ไม่กลัวแล้วครับ
    แต่ถ้าไปติดที่ศูนย์พระราม 2 เขาจะตีท่อกรองอากาศให้ด้วยไหมครับ
    แล้วขาคิดค่าท่อเท่าไหร่ของผม e15 คาร์บูครับ

16. sumruay

205
    0
    0
    คือมิกซ์เนี่ยนะครับ มันจะราคาประมาณ 1500-1800 บาท แล้วแต่รุ่นที่เค้ากำหนด นั่นคือราคามิกซ์อย่างเดียว

แต่ถ้าจะให้เค้าติดตั้ง มันก็ต้องมีค่าท่อ ค่าโน่น ค่านี่ เพิ่มเข้ามาน่ะครับ อย่างของผมเพิ่มมาประมาณ 500 บาท รวมแล้วเป็น 2300 บาท ซึ่งรวมค่าจูน A/F ให้แล้ว

ส่วนเรื่องตีท่อ ลองโทรปรึกษาเค้าก่อนจะไปดีกว่าครับ ว่าจะต้องตีแบบไหนยังไง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ จะได้เคลียร์ๆกันไปเลย แต่รับรองว่าติดแล้วจบนะ

ช่างสองพ่อลูก ก็บริการดีครับ คนพ่อติดโม้หน่อย แต่ก็คุยได้ไม่มีอะไร ร้านอยู่ในซอยสำนักงานเขตจอมทองนะครับ

17. mr.m-b11

119
    0
    0
    พี่ๆครับผมเปลี่ยนมิกเซอร์แล้ว...ตอนนี้ต้นวิ่งไม่ออกแต่ช่วงกลางดีมากๆๆ..เราสามารถแก่ให้ต้นกลับมาเหมือนเดิมได้ไหมครับและมีเสียงหวีดๆเป็นบางจังหวะเราจะแก้ได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้