ถามเรื่องการสตาร์ทเครื่องยนต์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 20 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เวลาสตาร์ทเครื่องครั้งแรก มันจะดับก่อนเกือบทุกครั้งเลย ต้องสตาร์ทครั้งที่2ถึงติด
    ถ้าสตาร์ทครั้งแรกติด แต่มันจะเป็นลักษณะเหมือนมันสะดุดเกือบดับ ต้องคอยลุ้นว่าจะติดหรือจะดับ
    อยากทราบสาเหตุว่ามันเกิดจากอะไรคะ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอผู้รู้ครับผม

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แก๊สหรือน้ำมันครับ

4. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ (ใช้น้ำมัน)
    ช่างบอกว่าถ้ามีเสียง ติ๊กๆ เวลาสตาร์ท ก็ไดร์สตาร์ท อ่าครับ
    แต่ถ้าเสียงอื๊ดดดๆ น่าจะแบ๊ตอ่าครับ
    ขอผมเป็นที่ไดร์สตาร์ทครับ เลยเปลี่ยนเอาของ B14 มือสองใส่เข้าไป
    สตาร์ททีเดียวติดเลยครับ โดนไป1800 เหอๆ

5. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    เครื่องรุ่นไหนอ่ะคับ ?

6. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ รถเครื่องรุ่น 1.6 SLX i wingroad

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้