ไฟเตือนประตูปิดไม่สนิทค้าง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ที่หนึ่ง, 20 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ตรวจดูแล้วว่าประตูรถปิดสนิททั้ง 4บาน แต่ว่าเวลารถติดเครื่องแล้ว จะมีไฟเตือนว่าปิดประตูไม่สนิท เพื่อนคนใดทราบว่าต้องไปเช็ค
    ที่จุดไหนไดบ้าง และตอนนี้มีเสียงวี๊ดเข้ามาในลำโพงวิทยุเวลาเร่งเครื่องด้วย ขอคำแนะนำด้วย

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อาจจาเป็น เซนเซอร์ ที่ประตู มันเสียอะคับเพ่ !!!

3. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    หรืออีกอย่างเซนเซอร์มันไม่ค่อยดีก็ได้ครับ ลองเช็คดูที่ละประตูขับเปิดประตูแล้วเอามือกดที่เซนเซอร์ค้างไว้แล้วดูว่าไฟมันหายหรือป่าวครับถ้าหายก็เป็นที่เซนเซอร์ประตูบานนั้นอะครับ ผมเป็นอยู่ทางฝั่งคนขับปิดประตูแล้วไฟติดอยู่ผมเอาเทปไปพันไว้สัก2รอบให้มันหนาขึ้น ตอนนี้ปิดประตูแล้วไฟไม่โชว์แล้วครับแต่เดี๋ยวสักพักมันก็จะเป็นอีกเพราะความหนาของเทปที่พันมันจะแบนเข้าไปอีกต้องพันใหม่ให้มันหนาเท่าเดิมครับ ลองดูครับผมเป็นอยู่ไม่รู้จะ ซ่อมมันยังไงกำลังหาวิธีทำอยู่ครับ ตอนนี้เอาเทปพันใช้ชั่วคราวอยู่ครับ หรือถ้าไม่ใช้กรณีนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าเป็นเพราะอะไรต้องรอพี่ๆเข้ามาบอกกันอีกที่นะครับ

4. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    เอาไขควงแฉกหมุนมันออกมา
    แล้วเอาโซแนคแ๊ดคอนแทคมันเช็ดให้แห้ง
    แล้วตอนใส่กลับพยามเลื่อนมันออกมานิดนึง(มันขยับได้นิดหน่อยครับ)
    น่าจะหาย

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้