เอารถไปเข้าอู่แล้วครับ (เสร็จเรียบร้อยแล้ว ดูรูปที่หน้า 6)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 12 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เดี๋ยวจะถ่ายรูปขั้นตอนการทำมาให้ดูเป็นระยะนะครับ :D :D :D

2. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :D ขอให้เสร็จเร็วๆทันไปนครปฐมน่ะ :D

3. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    แถวไหนพี่กอฟ ขอราคาแล้วรายละเอียด ที่ปะผุทีคับ[ถ้ามี]

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ทำสีไร

5. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    จะหล่อแล้วเว้ย.........................

6. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    เสร็จทันไปบ้านผมป่าวพี่กอล์ฟ:)

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รถเสร็จทันไปมิตติ้งใหญ่ที่นครปฐมแน่นอนครับ ... จะไปทั้งถ่ายรูปทั้งทีต้องสวยกันหน่อยแล้ว เรื่องราคาก็อยู่ที่ 30000 - ลอกสี +ปะผุ ทั้งคัน สีแห้งช้าครับ รอดูผลงานได้ ร้านนี้คุยดี ทำรถเก่ามาแล้วหลายคัน อิอิ :D :D :D

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    หมายถึงรถใช่ป่ะปิ๊ก เพราะคนหล่ออยู่แล้ว คริ...คริ :D :D :D

9. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0

อิจฉาจางเยย:cry:

10. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    รอดูรูปอยู่นะครับพี่

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตอนนี้ผมเล็ง ๆ ไว้ 3 สีอ่ะครับ ลองช่วยกันดูหน่อยว่าสีอะไรสวย :) :)

1. สีน้ำเงิน อิมเพรสซ่า
    2. สีเทาควันบุหรี่
    3. สีน้ำตาลอ่อน ๆ แบบในรูป

12. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0

สีชมพู

13. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สีส้ม

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สีหวานเชียว ก้อยปลื้ม แต่พ่ออาจจะไม่ปลื้ม อิอิ :D :D

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สีนี้มันก็โดนใจครับ :D :D

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    สีน้ำเงิน...อิมDIY ครับ หรือสีที่3อ่ะ

17. rung_nu

889
    2
    0
    สีส้มครับพี่แจ่มดี

18. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    ลายธงชาติคับ ประเทศไทย I LoVe U

19. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    สีน้ำตาลอ่อนมันก็ธรรมดาไปนะ ปิ๊กว่า
    .....น้ำเงิน IM อ่ะ หล่อๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เห็นม่ะวัยรุ่นเค้าดูออก.....จิงไหมปิ๊ก

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ให้พี่อาร์มลองทำให้ดูเล่น ๆ สีน้ำเงินมันสวยจริง ๆด้วยแหะ :D :D :D

22. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ฟ้ามุกดีกว่าไหม

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    วันนี้เข้าไปอู่มา กำลังอยู่ระหว่างการลอกสีครับ ใกล้จะลอกหมดทั้งคันล่ะ รูปอยู่ในกล้องเดี๋ยวเอามาลงให้ดูกันว่ามันมีผุและสนิมเยอะยังไง อิอิ

24. rung_nu

889
    2
    0
    เอามาลงเร็วๆดิครับพี่อยากดู..............................อิอิ

25. หึหึ........รถแก้ผ้า.......หุหุ..อิอิ

26. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    หึหึหึ เอาสนิมมาโชว์ :D :D :D

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รูปรถขณะนี้นอนอู่ไปได้ 1 อาทิตย์ อยู่ระหว่างการลอกสีครับ รื้อภายนอกตัวรถไปบางส่วนแล้ว ข้างในกำลังเริ่มรื้อครับ ตามรูปเลย

:eek: :eek:

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาดูกันต่อเลยกันน้องสนิม ๆ และโฉมหน้าช่างผู้ที่จะเนรมิตรถคันนี้ อิอิ :D :D

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ต่อ ๆๆ กระจังหน้าใหม่ ๆ เบิกห้างแต่ไม่มีโลโก้นะ (ใช้ของเดิมแทน) จุดนี้ต้องรักษาโลโก้ไว้ให้ดีเลยนะขอเตือนเพื่อน ๆไว้ และยางขอบปรตู + ฝาท้ายใหม่ทุกเส้น และรูปสุดท้ายกับเบนซ์ตัวเก่าที่รอการปลุกผีอยู่ อิอิ :) :) :)

เออ...พี่กอล์ฟผมว่าเสีที่ลอกแล้วดูดีเหมือนกันน่ะพี่......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้