ถามเรื่องน้ำมันเกียร์ cvt 6 speed sr20 de ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย imp01, 18 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. imp01

imp01 New Member Member

5
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ที่ตรงรุ่นคือ NS1 แต่ที่ศูนย์มีแต่ NS2 จะใช้แทนกันได้ไหม

ใครใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ช่วยที่ครับ....

2. imp01

5
    0
    0
    ในนี้น่าจะมีคนใช้เครื่องรุ่นนี้กันเยอะ อยากรู้ว่าใช้น้ำมันเกียร์รุ่นไหนกันครับ

พอดีเพิ่งเสียเกียร์ไปลูกหนึ่งเพราะใส่น้ำมันเกียร์ผิด....ตอนนี้กำลังลงเกียร์ใหม่อยู่ อยากทราบว่าน้ำมันเกียร์ที่เพื่อนๆใช้เป็นตัวไหนกันบ้าง ขอบคุณครับ

3. imp01

5
    0
    0
    ไม่มีใครใช้เกียร์รุ่นนี้เลยหรอเนี้ย

4. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    ของผมใช้ไม่นานเท่าไหร่ แต่ยังไม่มีปัญหาอะไร เคยมีคนโพสต์ไว้ ว่าให้ใช้ของ Mitsu

แต่เคยมีผู้รู้บอกไม่จำเป็น ใช้ของ Honda ก็ได้ ลองโทรไปคุยดู ผมว่าพี่เค้าเก่งดี รอบรู้ตัวจิงเลยหล่ะ 0814411446 พี่กอล์ฟ

5. imp01

5
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ คุณ thruonline

สับสนจริงๆ ระหว่างจะใช้ของศูนย์นิสสันแต่เป็น รุ่น NS2 แทน NS1 เพราะศูนย์นิสสันไม่มี NS1

หรือว่าจะใช้ ของศูนย์อื่นที่ไม่ใช่นิสสันที่เป็น NS1 ดี เพราะจริงๆสเป็กเกียร์รุ่นนี้ต้อง NS1 อ่ะครับ

ไม่รู้จะเอาไงดี....เพราะเกียร์เก่าที่พังก็เพราะใช้น้ำมันผิด ไปใช้น้ำมันเกียร์ออโต้ธรรมดา ลืมตัวไปหน่อยเลยพังเลย

6. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ของ honda ก็ใช้ได้ครับ ผมใช้ของmitsu ช่วง 2 ปีแรรก
    แล้วเปลี่ยบมาใช้ของhonda ได้4 ปี แล้วครับ
    6ปี ที่ผ่านมาไม่เห็นพังหรือมีอาการอะไร

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยอะ น้ำมันติดเกียมา อิอิ

8. imp01

5
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ.....ว่าแต่ ของ honda เป็นของรุ่นอะไรหรอครับ

งง..กับเจ้ารหัส NS1 กับ NS2

9. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ใช้ได้ครับ รู้สึกว่ามันจะมีอะไรเป็นซินเทติก แต่ตัวก่อนเป็นแค่ เซมิ เนี่ยแหละครับ ผมเปลี่ยนใน B-Quick ครับ ใช้กระป๋องดำ มีติ๊กไว้ว่า รองรับ NS-1 กับ NS-2 ราคาพันกว่าบาท ไปวรจักรก็มีขายครับ ของ Sunoco

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    valvoline CVT รองรับ NS1 NS2

11. tongWINS

tongWINS New Member Member

14
    0
    0
    ใช้ของhondaอยู่ครับ ยังแรงเหมือนเดิมวางมา6ปีแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้