ฟิล์มเขียวๆใสๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tle-si, 15 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    พอดีว่าวันนี้ไปติดฟิล์ม3บานหน้ามาคับ แถวๆวังหิน เป็นฟิ์มยี่ห้อ SUN PRO เขียวใสๆเหมือน LAMINA ตัวL75 อ่ะ ไปติดช่วงเวลาเย็นๆมา พอตอดเสร็จก็ขับกลับมาถึงบ้านก็ปกติดี ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    แต่ตอนกลางคืนออกไปทำธุระข้างนอก มีความรู้สึกว่า ทำมัยตาเรามัน พล่าๆเบลอๆ ก็ไม่รุ พอสังเกตุดีๆ ไม่ว่าจะขับตามรถคันหน้า
    (ไฟท้าย) หรือว่ามีรถสวนมา(ไฟหน้า) รู้สึกว่าฟิล์มมันหลอกๆตายังงัยก็ไม่รุปวดตามากๆ สงสัยคงต้องเสียเงินฟรีแน่เลย
    ก็เลยอยากถามเพื่อนๆที่ติด LAMINA ตัวL75 มากันเป็นยังงัยบ้างมีอาการ ตา พล่า เบลอ หรือปวดตากันบ้างหรือปล่าว
    แล้ว อยากทราบราคา บานหน้าเต็มบาน ของLAMINA L75 ว่าราคาเท่าไหร่คับ และราคา3บานหน้า ถ้ามีเบอร์โทรที่ร้านด้วยยิ่งดี ขอบคุณคับ
    "สังเกตุฟิล์มมาแล้วคับ เนื้อฟิล์มยี่ห้อSUN PRO ค่อนข้างหยาบเมื่อเทียบกับ LAMINA จึงเป็นเหตุทำให้เวลาขับรถกลางคืนที่มีแสงไฟมาตกกะทบที่ตัวกระจก แสงจะกระจายตัวออกเป็นแสงเบลอๆ ทำให้เราปวดตาและหลอกตา"เฮ้อเสียเงินฟรีและเรางานนี้

2. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    มาตอบให้ครับ เคยไปถามมา ร้านอัลฟ่ากระจกรถยนต์ ตรงข้ามแมคโครศรีนครินทร์ครับ

ซ้าย - ขวา ข้างหละ 1500 ครับ บานหน้า 3500ครับ

ถ้า 3 บาน ลองต่อเค้าดูครับ น่าจะได้ 6000 ถ้วน

ปล. เคยจะไปติดครับ เพราะฟิล์มเก่าเป็นของ สมาร์ทเทค ปรอทดำทั้งคันเลย เจ้าของเก่าเค้าติดมา ตอนกลางคืน มองกระจกข้างไม่เห็นเลย - -*

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    รอดูอีกแป็ปนึงครับ ขับตากแดดดอีกซักวันสองวัน เพราะว่าอาจจะยังไม่เข้าที่ น้ำที่ฉีดตอนติดฟีล์มอาจยังไม่ระเหยหมดก็ได้
    ดูไปก่อน ถ้าไม่หายค่อยว่ากันครับ เสียดายตัง อย่าใจร้อนครับ

4. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    3 บานหน้า ประมาณ 5000- คับ แต่ผมติดที่ชลบุรีน่ะคับ ร้านธนวัตน์แอร์ บางแสน

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เพิ่งขับรถน้องชายมา ติด L75 เหมือนกัน ก็ปกติดีนะ แต่อาจจะเป็นอย่าวแจ๊คว่าก็ได้ ลองจอดตากแดดจัดๆดู

6. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ของผมติดมาก็ปกติครับ เปลี่ยนจากดำมาเป็นใสนี่ขับรถกลางคืนสบายตามากๆ กลางวันก็ แจ่มแจ้งครับ ไม่มีเบลอๆ หรืออื่นๆนะครับ ค่าติดตั้งผม 3 บานหน้า 6000 Rocket Sound ครับ

7. JoB_Si

JoB_Si New Member Member

24
    0
    0
    พึ่งติดมาครับ ครึ่งคันหน้า L75 ครึ่งคันหลัง เป็นสีเทาดำรุ่น Excusive 60% ครับ ทั้งคัน 7,300 บาท
    เลยไม่ทราบว่าครึ่งคันเท่าไหร่ แต่ไปถามศูนย์ lamina ที่อื่น คิด 9,500 บาท
    มี 2 ศูนย์ที่คิดว่าถูกนะครับ คือ ตรงลาดพร้าว 84 เค้าตีราคา 7,100 บาท
    ส่วนที่ผมติด ใกล้เขตห้วยขวางครับ ตรงข้าม tesco lotus เลย

ติดมาไม่มีปัญหาในการขับขี่นะครับ ข้างหน้าใสปิ๊ง ข้างหลังจัดว่าขับกลางคืนสบายตา

8. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    3 บานหน้า 5000 ครับ

ร้านอยู่ใน ซ. ลาดปลาเค้า จำชื่อไม่ได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:53:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:53:26 ----------

3 บานหน้า 5000 ครับ

ร้านอยู่ใน ซ. ลาดปลาเค้า จำชื่อไม่ได้

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตอนติด ก้อปกติดีคับ ติดอยู่คับ L75 คับ ลองให้น้ำยาระเหยให้หมดดูคับ จอดรถตากแดดคับ

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เพิ่งติดมาใหม่ๆ ลองตากแดดซักพักก่อนครับ รอให้พวกกาวมันเข้าที่ แล้วจะได้เช็ดกระจกได้ ผมว่าน่าจะดีขึ้นกว่าตอนนี้

ส่วน L75 เคยได้ขับกลางคืนบ้าง ก็ปกติดี ไม่มีอะไรนะครับ ถ้าอยากจะติด L75 แนะนำร้านชารีฟ ออโต้ฟิลม์ อยู่แถวกรุงเทพกรีฑา ผมคิดรอบคัน บานหน้าเต็ม (EK Coupe) 5500 บาท ลองโทรไปคุยดูครับ 081-550-0016

11. tle-si

171
    7
    0
    ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบของทุกท่าน ผมก็กะว่าจะรอซักอาทิตย์นึงถ้าไม่ดีขึ้นก็คงต้องลอกออกแล้วจัด L75อ่ะคับ

12. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขับตากแดดก่อนพี่ๆๆ ^______^ ซํก 3-4วัน เด่วมันจะหายไปเองงับป๋มๆๆ

13. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอให้อย่าต้องเสียเงินเพิ่มเลยพี่ ว่าแต่พี่ตรวจสายตาตัวเองบ้างรึป่าว พี่ก็แก่แล้วนะ อาจพล่ามัวได้ ฮ่าๆๆๆๆ

ปล. อาทิตย์ก่อนแวะไปที่เอกอินทรา น้องเค้าบอกว่าพี่ไม่อยู่แล้ว ว่าแต่ไปอยู่ไหนละนี่

14. tle-si

171
    7
    0
    แหมๆว่าไปนั่น พี่ยังไม่แก่นะน้อง ยังละอ่อนอยู่เลย ปีนี้พึ่ง18เอง อิอิ ตอนนี้ย้ายมาอยู่เบนซ์แล้วกั๊บ

15. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    L75 เค้าว่ากันว่า มี 2 เกรด ถ้าถูกมากๆ ระวังได้ฟิลม์เนื้อบาง ครับ

16. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รอซักพักให้กาวมันแห้งแล้วเอาผ้าชุบน้ำเช็ดให้สะอาดครับ ใส ใส เพราะผมก็ติดที่ร้านนี้มาเหมือนกัน สีเขียวของ sun pro แต่นานๆไปสีมันซีดเป็นสีใส ทำมะดาแหละ

17. tle-si

171
    7
    0
    ตอนนี้ก็ผ่านมาอาทิดนึงแล้วคับแต่ก็ไม่หาย คงต้องลอกออกแล้วอ่ะคับ เฮ้อ เสียดายจัง

18. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ฟิลม์เกรดไม่ดีเป็นแบบนี้หมดครับ

ผมคนนึงละที่เป็นอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย กลางวันจะไม่ค่อยเท่าไหร่ กลางคืนนี้พล่ามัว มากๆ เหมือนแสงที่ย้อนเข้ามามันไม่เครียร์อ่ะ มันจะพล่าๆเหมือนอาการเราพึ่งตื่นแล้วมาขับรถเลย

สงสัยงานนี้ก็คงต้องลอกออกอะครับ ผมก็ก่ะจะลอกอยู่เหมือนกัน พวกนี้มันกัน UV กับความร้อนได้ไม่เท่าฟิลม์แท้ๆด้วยครับ เคยจอดพร้อมกัน แต่ความร้อนในรถนี้คนละเรื่องเลย

19. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    ยุ่งซิ มี 2 เกรด อีก ดูไง ใครรู้ วิทยาทานหน่อย จาได้ไม่พลาดอีก

20. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0

ของผมมันแท้ไหมเนี่ย จอดกลางวันๆ นี่ ร้อน สาดดด อ่ะ แต่ถ้าเปิดกระจก เอามือออก แทบพอง ร้อนนรกกว่า นอกรถนะ ถ้าจอดตากแดแก็ไม่ต้องขับเลย start เปิด กระจก ประตู แล้วไปเดินเล่นสักเดี่ยวเลย ถ้าจอด เที่ยงออกไป กินข้าวก็เลิกพูดได้เลย เข้ารถไม่ไหวร้อนมากๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้