เกียร์จะพัง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย wewit, 17 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    เกียร์จะพังแล้วครับ อยากถ้าว่าจะซ่อมหรือจะเปลี่ยนดี แล้วซ่อมเท่าไร หรือเปลี่ยนใครมีบ้าง ขายกันถูกๆหน่อยนะ H22A Auto

2. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ปกติเติมน้ำมันเกียรเบอร์ใหนครับ Dexron ll หรือเปล่า

โอเวอร์ฮอนร์เกียร์ ผมว่าน่าจะเหมือนได้เกียรลูกใหม่เลยนะครับแต่ราคาคงแพงกว่า1เท่าตัว แต่ผมว่าคุ้มนะ

H22A เค้ารับทำหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ

http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=62846.0

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    su su na kub +++ !!!!!

manul ji !!!

4. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    มีเกียร์ h23a auto
    สภาพใช้ได้อีกนาน
    ถูกด้วย

5. wewit

201
    0
    0
    เท่าไรครับ

6. sealwit

209
    1
    0
    กระจกเดิมๆหนึ่งคู่ครับ
    แลกกันๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:24:14 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:23:44 ----------

กระจกเดิมๆหนึ่งคู่ครับ
    แลกกันๆ

7. natsmooth

834
    0
    0
    555 กระจกเดิมๆ คือหมายถึง กระจกข้าง อะหลอ คร๊าฟ !!!

8. sealwit

209
    1
    0
    ตอนนี้เอาเทปพันอยู่น่ะ
    มันหัก ห้อยต่องแต่ง

9. wewit

201
    0
    0
    เอากระจก มาแลกกับเกียร์เหรอครับ

10. natsmooth

834
    0
    0
    5555 ทำไม เหมือนกัน ขนาดนี้ คร๊าฟ !!!!!

ห้อยต่องแต่ง !!!!

11. sealwit

209
    1
    0
    ครับเอากระจกมองข้างเดิมๆปรับไฟฟ้าของโรเว่อร์623
    มาแลกกะเกียร์ ออโต้ h23a

12. Jr.incredibles

Jr.incredibles New Member Member

8
    0
    0
    ไม่ขายเหรอครับ...ผมอยากได้เกียร์แต่ไม่มีกระจกแลกอ่า T_T

13. sealwit

209
    1
    0
  14. Jr.incredibles

Jr.incredibles New Member Member

8
    0
    0
    ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ :D

15. sealwit

209
    1
    0
    081-1313541 ค่ำๆนะครับ

16. wewit

201
    0
    0
    อ้าวตัดหน้ากันซะงั้น

17. phanphatsa

phanphatsa New Member Member

6
    0
    0
    Rover 623 รถดีสวยแรง

เกียร์ พังง่ายป่าวครับ

ผมเพิ่งได้รถมาไม่นาน กลัวๆอยู่

ไงก็ฝากตัวด้วยคราบ

083-0387626

เต้ ชลบุรี

18. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    เกียร์ไม่พังง่ายหรอกครับ ขยันถ่ายน้ำมันเกียร์ + ใช้น้ำมันเกียร์ให้ถูกเบอร์ ละกัน
    ที่พังง่ายก็ คลอย์จานจ่ายครับรถอายุมากแล้ว+คลอย์ติดอยู่กับเครื่องยนต์มันร้อนมากๆ แทบจะทุกคนคิดว่าคงขาดกันมาหลายคนแล้วและ ผมคิดจะทำคลอย์แยกอยู่ครับ
    ปล. ผมก็มือใหม่Roverเหมือนกันเพิ่งได้รถมาไม่กี่เดือนเอง O86-6O8-57-94 แม้ว ระยอง ครับ

19. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เกียร์ ส่วนใหญ่พังที่ สองแสนโลอัพครับ ส่วนใหญ่กระตุกครับ

20. NKP

NKP New Member Member

23
    0
    0
    กำลังเป็นอยู่ครับ กระตุกนิดเดียวตอนถอยหลัง นอกจากถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วเปลี่ยนเกียร์เท่าไร ( H23A ) เดิมๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้