ทำไมผมวิ่งช้าจัง......

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย sweer, 4 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sweer

sweer Guest

0
    0
    0
    วันนี้ผมไปวิ่งที่ RCA มาเล่นรุ่น 160 เล่นได้ 40.5xx รู้สึกผิดหวังมากเรย นึกว่าจะได้ต่ำกว่า 40 วิ นึกไม่ออกแล้วว่าลายผิดตรงไหน ทั้งๆที่สนามเนี่ยมีเบรค 2 จุด ทั้งสนาม ละก็แทบไม่ไสลเลยอ่ะ (ผิดหวังเรื่อฃเวลามากเรยอ่ะ T_T ใครแนะนำให้ทีสิครับว่าจาไปปรับปรุงตรงไหนดี เพราะว่าลายผมว่าดีแล้วอ่ะครับ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Guest

0
    0
    0
    160cc รถแต่ละคันแรงไม่เท่ากันครับ ลองเปลี่ยนเบอร์รถดูนะครับ

3. sweer

sweer Guest

0
    0
    0
    ผมใช้เบอร์ 12 หง่ะ ไม่รู้แรงป่าว.......

4. ผมไปขับเมื่อวันจันทร์ วิ่งเวลา 34 ปลาย ไม่คุ้นสนาม แทร็กใหม่โค้งสั้นๆเยอะ ช่วงโค้งด้านในหาจุดเลี้ยวไม่ถูก แถมรถท้ายไวอีก ขับอยู่สองฮีทก็กลับ ว่าปลายอาทิตย์จะไปลองใหม่

5. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    หวัดดีพี่ kitti ผมยังไม่ได้ไปเล่นเลย ว่าพร่งนี้จะไปคับ

6. WF_Kitti

WF_Kitti Guest

0
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่เกี้ยก ยังไงก็เจอกันวันศุกร์ ขับ layout ใหม่กัน แล้วไปดืมต่อ

7. NaraWood

NaraWood Guest

0
    0
    0
    โห พี่นักแข่ง ขับเร็วมากเลยครับ 34 วิ!!!
    นี่ถ้าผมได้ไปดูพี่ขับคงจะดีมากๆเลย

ผมขับ 42 วิ แน่ะพี่ ฟ้ากะเหว 5 5 5 5 5

8. ผมว่าคงมีคนทำเวลาใกล้ๆ33วินาทีแล้วมั้ง ตอนนี้แทร็กคงมีเศษยางเกาะเยอะแล้ว เวลาจะดีขึ้นครับ

9. sweer

sweer Guest

0
    0
    0
    34 วินี่รุ่น 270 แน่ๆเลยใช่ไหมครับ??
    อ้อ อีกเรื่องครับ อย่างที่วากันอ่ะครับ รู้สึกว่ารถมันเกาะได้ดีมากเรยอ่ะครับ วิ่งออกไปรอบแรกก็รู้สึกว่ามันเกาะมากเรยทั้งๆที่ยางยังไม่ได้ warm เรยหง่ะ ไม่เหมือนที่ aus เวลาขับ ต้อง warm ยางก่อนมะงั้นรถเกาะไม่อยู่ เรื่องอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับยางอย่างเดียวเรยใช่ไหมครับ?

10. NU53

NU53 Guest

0
    0
    0
    อยากลองขับมั้งจัง

จากคำบอกเล่า สนามLay out ใหม่ที่ PTT คงยากน่าดูเลย เดี๋ยววันศุกร์นี้คงต้องไปลองซักหน่อยยังงัยก็
    ฝากเนื้อฝากตัวพี่ Kitti ช่วย traning ให้ด้วยครับพี่....แล้วเจอกันคืนนี้ครับ

11. NaraWood

0
    0
    0
    อยากขับ 2จังหวะ บ้างจังเลย

คุณ NU53 อีกหน่อยก็คงได้สนุกกับความแรงของ 2 จังหวะ แล้วนะครับ
    ผมเองก็ขอฝากตัวเป็นศิษย์ พี่นักแข่ง ด้วยคนครับ ( เรียกพี่ จริงๆแล้วเป็นรุ่นอาผม เลยล่ะครับ :-> )

12. ด้วยความยินดี แต่มีข้อแม้ต้องเลี้ยงเบียร์ตอนเลิกครั้งละกระป๋อง ที่จริงเวลาแข่งที่สนามใหญ่ไม่จำเป็นต้องขับเร็วที่สุดเสมอไปถึงจะชนะ (เร็วกว่าย่อมได้เปรียบ) มันเป็นเกมของการเอาตัวให้อยู่ในตำแหน่งที่ต้องการให้ได้ตลอดการแข่งขัน ขับนำกลับยากกว่าขับตามเพื่อหาช่องแซง มีหลายครั้งที่นักแข่งทำเวลาคอวลิฟายได้ตำแหน่งนำแต่พอสตาร์ทเสร็จกลับไปอยู่หลัง เรื่องแบบนี้ต้องลองเข้าแข่งถึงรู้ แต่สรุปแล้วสนุกแบบโหดๆแน่นอนครับ

13. NaraWood

0
    0
    0
    รับทราบครับผม ขอบคุณครับ ที่รับพวกเราเป็นศิษย์
    ถ้าคุณนักแข่งจะไปวันไหน
    รบกวน Post บอกพวกเราด้วยนะครับ
    ของผมโควต้า จากภรรยาเดือนละครั้งครับผม(น้อยมากกกก) อิอิอิ
    รักการขับ แต่งบยังมากไม่พอครับ 5 5 5
    แล้วพี่ชอบดื่มเบียร์ยี่ห้อไรครับเนี่ย
    ถ้าเป็นไปได้ก็อยากพบครับผม

14. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ของผม 160 c.c. ได้แค่ 36ปลาย ก็สุดแย้ว
    มันชอบสไลด์โค้งอ่ะครับ ใส่เต็มทุกโค้งสนุกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้