ถึงคุณนักแข่งอาวุโส ( ด่วน!!!!!)

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย NU53, 9 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 Guest

0
    0
    0
    ผมสนใจลงแข่งรุ่นมือใหม่ในวันที่ 5 กพ. นี้ครับ ผมจะต้องทำงัยบ้าง.... ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่.....
    ค่าสมัครเท่าไหร่......ใช้รถที่คุณแมวอ้วนจะขายให้ก็ได้....ช่วยแจ้งด้วยครับ ด่วน! ( กลัวจะไม่ทันการ )

ปล. ,ผมมีชุดแข่ง และ อุปกรณ์ป้องกันต่างๆพร้อมอยู่แล้ว ..... และถ้ามีบุญได้ลงแข่งจริง ผมหวังแค่ไม่เป็น บ๋วย ของรุ่นก็พอแล้วครับ หรือถ้าให้ดีผมขอเบอร์ติดต่อคุณนักแข่งอาวุโสได้เปล่า จะได้คุยในเรื่องของรายละเอียดต่างๆ ( Mail มาที่ best@primary - engineering.co.th นะครับ )

2. ถ้าจะแข่งวันที่ 5 กุมภา สิ่งที่ต้องเตรียมคือ รถและอุปกรณ์สำหรับแข่ง ส่วนอื่นๆจะแจงให้
    1. ค่าสมัคร ประมาณ 2000-2200 บาท
    2. ค่ายางใหม่1ชุด 5200 บาท
    3. ค่าเซอร์วิส 3วัน 5000 บาท
    4. เบ็ดเตล็ด 2000-3000 บาท
    รายการที่ 3-4 อาจปรับลดได้ตามความต้องการของเรา ส่วนรายการที่1 ต้องจ่ายตามนั้น เข้าใจว่าจะต้องทำใบขับขี่นักแข่งอีกประมาณ700-1000บาท (ทำใหม่ทุกปี) ทุกครั้งที่แข่งวันศุกร์นักแข่งจะมาซ้อมกัน วันเสาร์ซ้อมตามเวลารุ่นละ15นาที จากเช้าจนบ่าย ตอนเย็นควอลิฟาย วันอาทิตย์แข่งสามฮีท เสร็จเย็นพอดี ถ้าร่วมแข่งด้วยกันคราวนี้เลยก็จะดี จะพยายามแนะนำไลน์ ส่วนค่าใช้จ่ายเจรจาแบบประหยัดคงได้ ตำแหน่งไม่บ๊วยแน่ วันเสาร์ที่ 14 นี้ สนามสร้างใหม่ที่พีระจะเปิดให้พวกเราไปลองซ้อม ถ้ามีเวลาไปลองดูได้ อย่างไงบอกด้วยก็แล้วกัน ขอเบอร์คุณNu 53 แล้วผมจะโทรไปโดยด่วนครับ

3. Narawood

Narawood Guest

0
    0
    0
    เรียนนักแข่งอาวุโส

ผมสงสัยเรื่องค่าใช้จ่ายครับ
    ทั้งหมดทีพี่ list มาให้ดูก็หลายอยู่ในการแข่ง 1 ครั้ง
    Sponsor ไทยประกันชีวิต เขาออกให้พี่หมดเลยหรือครับ
    ถ้าอย่างนี้กรณีไม่มี Sponsor ก็ต้องออกเองหมดเลยใช่ไหมครับ
    จะมีแมวมองมาดึงตัวพี่ๆที่ยังไม่มี Sponsor หรือเปล่าครับ

4. สปอนเซอร์ช่วยค่าใช้จ่ายแค่บางส่วน ยกเว้นเราหาได้มากพอ นักแข่งส่วนใหญ่จะออกค่าใช้จ่ายเองหมด มีน้อยทีมที่นักแข่งไม่ต้องออกตังค์
    ค่าใช้จ่ายถ้าต้องการขึ้นแท่นรับรางวัลจะสูงกว่าที่บอกมาก ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์สึกหรอใหม่ทุกครั้ง โซ่ สเตอร์ เบรค ป้องกันไม่ให้เสียระหว่างแข่ง ยางใช้2-3ชุด สำหรับซ้อมและแข่ง ยกเครื่องทุกเรซ เปลี่ยนเพลาหลังเปลี่ยนเบาะให้เหมาะกับแทร็ก บางทีมถึงกับเปลี่ยนเฟรมให้เข้ากับลักษณะของสนาม เท็คนิคค่อนข้างเยอะ ส่วนของผมไม่ถึงกับเปลี่ยนเบาะและเฟรม ผมว่าแข่งแบบงานอดิเรกจะดีที่สุด ถือว่าได้ขับเล่น เจอเพื่อน โชคดีก็มีถ้วยกลับบ้านครับ

5. NU53

NU53 Guest

0
    0
    0
    สนใจอย่างยิ่ง

เรื่องค่าใช้จ่ายในส่วนที่ 1,2 คงไม่มีปัญหา ส่วนเรื่องเซอร์วิส ผมเองเคยเป็นช่างและนักแข่งรถมอร์ไซที่สนามไทยแลนด์เซอกิจมาก่อน จึงทำให้พอจะรู้วิธีจูน , อาการของเครื่อง และอีกหลายๆเรื่องของเครื่องยนต์ 2 จังหวะ( ผมว่าเครื่องโกคาร์ทน่าจะคล้ายกับเครื่องรถมอร์ไซ )ส่วนวันที่ 14 นี้ว่างครับไปได้แน่นอน
    เบอร์ติดต่อผม 09-0552485 หนู โชเบอร์มาก็ได้ครับผมจะได้โทรกลับ

6. Narawood

Narawood Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับคุณพี่นักแข่ง ที่ให้ความกระจ่าง
    แล้วจะรบกวนใหม่ครับ

เพิ่งเปิดเวปดู พรุ่งนี้จะโทรเข้าไปหา คุณแมวอ้วนก็เป็นอดีตนักแข่งมอเตอร์ไซด์ที่พีระ แข่งรุ่น250 ทีม Super K Bike รุ่นพระจ้าวเหายังหนุ่ม เรื่องเซอร์วิส ถ้าทำได้เองจะดีมาก มีฝรั่งหลายคนที่ขนรถมาเอง ทำรถด้วยตัวเอง เค้าแข่งอย่างสนุกสนาน นักแข่งไทยก็มีบางประปราย ผมเองก็อยากทำได้ แต่ไม่มีประสพการณ์ ต้องอาศัยผู้อื่น ไว้พบกันที่สนามพีระครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้