ไม่ได้เจอกันนาน "มิตติ้ง" กันหน่อยไหมครับ ??? รูปมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 16 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    จากมิตติ้งครั้งล่าสุด ก็ประมาณ เดือน มกราคม (มิตติ้งอิ่มบุญ)

ห่างหายกันไปนาน อยากพบปะ พี่ น้อง Club NX และเพื่อนใหม่ที่มาแนะนำตัวกัน

มีใครสนใจไหมครับ???

ขอนัด วัน และสถานที่ แบบไม่เป็นทางการไว้ก่อนนะครับ

แก้ไข ขอนัดเป็นทางการเลยแล้วกันครับ[

วันเสาร์ ที่ 3 กรกฎาคม 2553

เวลา 16.00 น. เป็นต้นไป (เวลาเลิก ดึกมากๆๆ)

สถานที่ : ม.สารินซิตี๋ พระราม2 (เพราะบรรยากาศดี ความเป็นส่วนตัว เจ้าของร้านใจดีครับ)

ภาพบรรยากาศสถานที่ หาดูได้จาก กระทู้มิตติ้งเก่าๆนะครับ

ใครอยากได้ คำว่า "NX Coupe" ที่ติดท้ายรถ ก็มาเอานะครับผมตัดสติ๊กเกอร์ไว้ เพราะว่าจะทิ้งแล้ว

บอย : 086-3895635

*--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------*

เรื่อง ถ่ายภาพลงหนังสือ จะนัดใหม่อีกครั้งนะครับ ช่างภาพจากนิตยสารจะมาถ่ายเอง
    รอให้พี่ๆติดต่อเรื่องเรียบร้อยแล้ว จะแจ้ง วัน เวลา และสถานที่ให้ทราบอีกครั้งครับ

มาทั้งหมด ก็ 8 คน 7 คัน (ไม่นับผู้ติดตาม อิอิ)

แต่ เฟริส และ พี่วัฒน์ มาทีหลังเลยไม่ได้ถ่ายครับ

ส่วนพี่ตี๋ เอารถไปเก็บสียังไม่เสร็จ (ไม่ขับ NX มา ก็มาได้ครับพบปะพูดคุย)

รูปแรกจากซ้ายไปขวา

1 พี่อ็อด ประธานคลับNX
    2 บอย
    3 พี่ตี๋ (NX สีแดง มี2 ตี๋ งงดีครับ)
    4 พี่ต้น (เท่าที่จำได้ ก็มี 2 คน แต่วันนี้มาแค่คนเดียว)
    5 พี่เกชา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2010
  2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เห็นด้วยครับ สถานที่ดีมากๆ โรแมนติคดี

จัดไปครับ

3. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    จัดไปครับ ยาวๆๆๆๆ

---------- Post added at 22:22:15 ---------- Previous post was at 22:22:00 ----------

จัดไปครับ ยาวๆๆๆๆ

4. photo_boya

926
    0
    0
    ประธานคลับ ว่างไหมครับ อิอิ

5. pump01

pump01 New Member Member

102
    0
    0
    ถ้าไม่ติดอะไร ขอไปด้วยคนนะครับพี่

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ได้ครับ คิดว่าวันที่ 3 ผมไม่น่าติดธุระอะไร ผมลงเวลาไว้เจอพวกเรากันเลยละกัน

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไปแน่ครับบอย
    ว่าแต่ดูแผนที่แล้ว ใครไม่เคยไปคงงงนะเนี่ย

8. pump01

102
    0
    0
    ผม งง ไปแล้วหนึ่งคน เหอๆ ไม่เคยขับรถ เข้าเมือง เหอๆ

9. photo_boya

926
    0
    0
    มีคอนเฟิม แล้ว 1 เย้ๆๆๆ

แก้ไขแผนที่แล้วครับพี่ คงจะดูออกมั่ง

เอิกๆๆ ไม่ใช่ในเมืองนะปั้ม นอกเมืองต่างหาก แต่อยู่คนละฝั่งกับลาดกระบัง

ไปไม่ถูกก็โทรมา เดี่ยวบอกให้ แต่อย่าลืมปริ้นแผนที่ไปด้วย เพื่อบอกแล้วไม่เข้าใจ หรือจะไปพร้อมพี่ก็ได้นะ

10. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ไปด้วยครับแล้วพบกันครับ

11. GoT_N

GoT_N New Member Member

30
    0
    0
    งง เหมือนกัน แต่มันก่อนมหาชัยใช้ไหมครับ

ถ้าไม่ติดธุระ ไปพร้อมกันนะครับพี่บอย สงสัยคงต้องไปทางเดียวกัน

เด่วผมโทรแจ้งอีก ใกล้ๆๆ ถึงก่อนครับ

12. pump01

102
    0
    0
    ผมเลิกงาน5 โมง อ่าครับพี่บอย ไม่รู้จะไปทันพี่รึเปล่าจะออกกันกี่โมงครับ

13. photo_boya

926
    0
    0
    คอนเฟิมอีกคนแล้วครับ

ก็อตกับปั้ม ยังไงก็โทรมาแล้วกันครับ พี่ออกประมาณ 15.00 หรือไม่ก็ 15.30 น. โดยประมาณ

ไปทางมอเตอร์เวย์ เลี้ยวซ้ายไปทางบางนา ถนนบางนา-บางปะอิน ขึ้นทางด่วนกาญจนาภิเษก ลงพระราม 2 ครับ (ประมาณ45-55กม.) วิ่งสบายๆทางด่วน 40 บาท

วิ่งไปอีกประมาณ 4-5 กม. จะเห็นป้าย วัดพันท้ายฯ แล้วเข้าซอยที่ติดกับวัดพันท้ายครับ ที่เหลือ ก็เดาๆตามแผนที่ครับ

* ปั้มก็ขึ้นทางด่วนกาญจนาภิเษก(วงแหวนอุตสาหกรรมรอบนอก ชื่อถูกเปล่าไม่รู้) แถวๆบางพลีได้เลยครับ

14. pump01

102
    0
    0
    ขอบ คุณ ค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

15. Anankhet

1,282
    5
    38
    ว่าแต่พี่วัฒน์จะอยู่มั๊ยเนี่ยไม่เจอกันนานเลย

16. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ไปด้วยครับเพ่

17. photo_boya

926
    0
    0
    พี่วัฒน์อาจจะมาช้าหน่อย ต้องไปทำหน้าที่ครับ

มาอีกคนแล้วววว เห็นบอกว่าจะพกพลขับมาด้วย

สงสัยจะเตรียมตัว..................................

18. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    คงไปไม่ได้แล้วครับ วันนี้พ่อมาบอกให้ขับรถไปสังขละให้หน่อย เขาจะไปวันที่ 3 พอดี ตอนนี้พ่อขับรถไม่ได้ เลยต้องเป็นสารถีจำเป็นไป ต้องขอโทษด้วยครับ

19. photo_boya

926
    0
    0
    ขาดสมาชิกไปอีก 1 หุหุ อดถ่ายรูปหมู่เลย

พอดีพี่ต้นบอกว่า จะถ่ายรูปของ Club NX ไปลงหนังสือ "Option"

ใครว่างก็มากันเยอะๆนะครับ รถเยอะๆจะได้สวยๆ

ถึงกลุ่มจะไม่ใหญ่ ขอเหนี่ยวแน่นก็พอครับ

ปล.ล้างรถมาด้วยนะครับ เดี่ยวจะไม่หล่อ

20. GoT_N

30
    0
    0
    กลัวล้างไปฝนตกพอดี อ่ะ

เตรียมผ้าไปด้วยนะครับ

21. photo_boya

926
    0
    0
    ช่วงนี้ฝนตกทุกวันเลย ใครพอจะช่วย"หาสาวบริสุทธิ์มาปักตะไคร้" ได้ไหมครับบบบบ

555

22. pump01

102
    0
    0
    เดี๋ยวผม ปักตะไคร้ ให้พี่ คราวนี้ฝนตก ห่าใหญ่เลยทีเดียว เหอๆ

23. GoT_N

30
    0
    0
    จะถ่ายกันกี่โมงครับ

พี่บอย

24. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    เซ็งครับ รถเสร็จไม่ทันครับ
    ไปเปลี่ยนไฟหน้าโปรเจคเตอร์ แล้วก็เลยเถิดไปลอกสีปะผุทั้งคัน
    กว่าจะได้ออกมาโฉบอีกทีก็สัปดาห์หน้าเลยครับ

25. photo_boya

926
    0
    0
    ขอเป็นน้องรหัส หลาน เหลน โหลน รหัส จะดีกว่านะปั้ม
    สาวๆคณะวิทย์แหล่มๆ ทั้งนั้นเลย

พร้อมเมื่อไหร่ก็ตอนนั้นละครับ

อดชมเลย

รอดูรูปก่อนแล้วกันครับ

อยากทำสีใหม่เหมือนกันครับ

ลอกทั้งคันประมาณเท่าไหร่ครับอาร์ท

26. photo_boya

926
    0
    0
    พรุ่งนี้ฝนจะตกไหมหน่อ

ผมไปถึงประมาณ 5-6 โมง นะครับ ติดงานที่คณะนิดหน่อย

ใครไปไม่ถูก 086-389-5635

ใครไปถึงก่อนก็นั่งดูดาราสาวๆไปก่อนนะครับ พี่วัฒน์บอกว่าเค้ามีถ่ายละครด้วยวันพรุ่งนี้

27. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    พี่บอย ของผมเนี่ย เหมาลอกสี ปะผุรอบคัน ( ลอกแล้วก็ทำสีห้องเครื่องด้วยครับ )
    ทั้งหมด 36,000 บาท ครับพี่....... หนักดีไม๊ครับ
    อ้อ ราคานี้รวมแปลงใส่ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ด้วยครับ มันต้องเฉือนคานบน + คานล่าง

28. pump01

102
    0
    0
    รอ ชมรูป มิตติ้ง ครับพี่ๆๆ อดไปเลยพอดีติดงานครับ

29. GoT_N

30
    0
    0
    อดไปเลย รถเส็ดไม่ทัน ลงเครื่องใหม่ T_T

30. safelot_NX

safelot_NX New Member Member

41
    0
    0
    อดไปเหมือนกัน ยังไงก็ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครัย ว่าแต่ถ่ายรูปลงเล่มไหน เดือนอะไร บอกด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้