ปกติ หรือ ว่ากำลังจะต้องเสียเงินเพิ่มครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tOon`, 6 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :D

เป็นมาตั่งแต่ออกจากอู่พี่ติ่งรอบล่าสุด ซึ่ง 555`

สิ่งที่เปลี่ยนไปคือ อินเตอร์หน้า เฮดใหม่ หม้อน้ำ พัดลม มิเนียมหมด

แต่สิ่งที่เจอะคือ ตอนนี้รถผมเวลาขับตอนกลางวัน แดดร้อน และ รถติดมาก เปิดแอร์ เปิดวิทยุ

ผลที่เจอะคือ

1. แอร์มันตัดนานครับ พอตัดนาน แม่งร้อนเลย
    2. ความร้อนขึ้นตามรูปเลย

แต่ถ้าวิ่งกลางวันขับชิวๆไหลๆ ปกติ ไม่ร้อน ไม่เป็นอะไรเลย แอร์หนาวมาก!` หรือถ้าขับกลางคือความร้อนขึ้นแค่ 1/3 เองครับ

แต่ถ้ากลางวันแดดร้อนๆ และ รถติดนะครับ

ตามรูปเลย

ต้องเสียเงินเพิ่มมะครับ :cry: หรือมีไอเดียวิธีแก้มะครับ

ปล.โทษครับพี่ติ่งสัปดาห์นี้งานเข้านิดหน่อยเลยไม่ได้เข้าไปหาครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อากาศ มันร้อน แผงแอร์ น่ารถ มันระบาย ไม่ทัน มันจะตัด เพื่อไม่ให้คอมแอร์ ทำงานหนัก
    อยากรู้ไหมว่าปกติ หรือเปล่า หาที่จอดรถ ที่มันปลอดภัย แถวบ้านก็ได้ แล้วติดเครื่อง เปิดแอร์ ไว้ แล้วลอง เปิดฝากระโปรงไว้ สัก 20 นาที นะ แล้วดูว่ามันจะเป็นไหม
    ส่วนความร้อน water temp ขึ้นเท่าไร

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    1. อากาศ ช่วงนี้ ร้อนมากกกกก

2. ของเดิม เฮด มีผ้าพัน ของใหม่ ไม่มีผ้าพัน

3. เฮด ของเดิม เป็นเหล็ก อันใหม่ เป็นแสตนเลส ( อมความร้อนดีกว่าเหล็ก )

4. หม้อน้ำ + โคลง พัดลม มิเนียม คายความร้อนออกมาอีก

นั้นแหละ ปัญหา อิ......อิ :D:D:D:D

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ชัดเจน งานนี้ผิดที่แดดร้อนมากมาย เซงเลย ^^ +กับการที่พี่ติ่งบอก ไปกันใหญ่เลยค้าบ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    พัดลม สองตัว รอบยังปกติอยู่หรือเปล่า
    เผื่อบางที รอบมันเอื่อยๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อาการคล้ายรถโอ๊ตเลยอ่ะ แล้วปิดแอร์ความร้อนขึ้นไหมครับ

7. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    มันร้อนจริง .ๆ

8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เหมือนผมเลย คุณตูน แต่ผมหนักกว่าเย๊อะ แก้ได้แล้วยังไง แถลงข่าวด้วยนะค้าบ :D

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มารอฟังผล :D :D :D

10. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เป็นเหมือนกัน

เหนื่อย มาก ๆ เรื่องความร้อน

11. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เราก้อเป็นกะเขามั่งเดี๋ยวไม่อินเทรน ช่วงนี้เปิดแอร์ขับเร็วไม่ได้เลย:cry:

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

ไม่หายอีกเหรอพี่ ลองล้างแผงคอยล์ร้อนดู

13. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ว่าจะเปลี่ยนแผงแอร์หน้ารถเลยของเก่ามันรั่ว
    แอร์ก้อไม่เย็นขับเร็วก้อไม่ได้ความร้อนชึ้นอีก
    โมโหเด่ววางMR20เลยนิ:D

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ตาม spec. มาเลยน่ะพรี่ :D

15. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ของผม ปลั๊กพัดลม มันติดๆ ดับๆ ครับ ....... เลยร้อนบางครั้ง หนาวบางครั้ง ลองสังเกตุที่ water Temp ดูครับ ถ้ามันขึ้นๆ ลงๆ ก็น่าจะใช่สาเหตุเดียวกัน

(ตอนนี้ยังไม่ได้แก้แบบเบ็ดเสร็จเลย เพราะตอนนี้นานๆ เป็นที แล้ว ลองเอาไขควงไปดัดๆ ปลั๊กไว้แค่นั้น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้