ถ้าจะทำสีขาวมุกของ แคมรี่ 2010 จะสวยป่ะคับ ขอความเห็นหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yojaa, 16 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yojaa

yojaa New Member Member

72
    0
    0
    มีใครทำหรือยังคับ

คิดอยู่สีมันไม่ตรงรุ่น

2. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    สวยครับ ผมยังอยากทำเลย
    ในความคิดผมนะ ขาวไม่จำเป็นต้องขาวType-R เสมอไป แบบเป็นตัวของตัวเองก็ดูดีไปอีกแบบคับ

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    มีครับ แต่ มันไม่เด่นอ่ะ ต้องแต่งจัดๆอ่ะ มันถึงจะเด่น
    แต่ถ้าชอบก็ทำเลยจ๊ะ....

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ดูสวยเรียบ ไม่โหด

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าชอบ ก้อลุยเลยคับ

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกัน คิดต่างได้คะ ถ้าใจรักก็จัดไปเลย!!

7. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    วันก่อนไปที่อู่สี เห็น Volvo กับ Fortuner เพิ่งทำสีนี้อยู่พอดี งามน่าดู

เกืยบทำสีนี้เหมือนกัน แต่กลับใจเอาสีดำเหมือนเดิม แต่ใช้โค้ดสีดำของรถเชฟโรเล็ต (มันดำดีอ่ะ)

เห็นที่อู่บอกว่าทำยากเหมือนกัน ต้องพ่นสีตั้ง 3 รอบแน่ะ ราคาก็เลยสูงกว่าทั่วไป

8. อยู่ที่งาน และรายละเอียดของตัวรถครับ ตัวรถบอดี้สวย ๆ ชุดแต่งเข้ากับตัวรถ
    ไฟหน้าใส ๆ ไฟท้ายใส ๆ ขอบยาง ขอบกระจก ภายใน ภายนอก ล้อ ยาง ท่อ
    ดูแลรักษาดี ๆ ใหม่ ๆ ทำสีอะไรก็สวยครับ ออกมายังกับรถใหม่เลย

บางคันภายในเน่า ๆ ขอบยาง คิ้วยางเปื่อย ๆ ท่อเก่า ๆ สนิม ๆ ไฟหน้า ไฟท้าย
    เหลือง ๆ กระจกติดฟิล์มขุ่น ๆ พอทำออกมา มันก็ดูไม่สวยครับ เคยมีคนมาบ่น
    ให้ฟังด้วย ว่าทำไมทำออกมา มันไม่สวยเหมือนรถคนอื่น

9. yojaa

yojaa New Member Member

72
    0
    0
  10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าชอบก็จัดไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้