สอบถามผู้รู้ เรื่องเครื่องคาบู เกียร์ธรรมดา ชนกับ D16Y Vtec ได้ป่าว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย anusorn_j, 10 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    สอบถามผู้รู้ เรื่องเกียร์คาบู ชนกับ D16Y ได้ป่าว
    พอดีเพื่อนจะวางเครื่องใหม่ ส่วนเครื่องเก่า เป็นเครื่องคาบู เกียร์ธรรมดา
    ไม่ทราบว่า ผมจะเอาเกียร์เครื่องคาบู เกียร์ธรรมดา มาใส่ได้ป่าวครับ
    เครื่องผม D16Y Vtec AUTO ต้องแปลงอะไรเยอะป่าวครับ หรือ ว่ามันชนเกียร์กันไม่ได้เลย
    ขอบคุณครับ

2. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ชนได้เลยครับ ชุดครัชใส่ของเดิมได้เลย
    แต่อัตราทดจะจัดหน่อยนะครับ ถ้าไม่ซีเรียส
    ขับในเมืองก็สนุกดีครับ ^ ^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:28:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:28:35 ----------

ชนได้เลยครับ ชุดครัชใส่ของเดิมได้เลย
    แต่อัตราทดจะจัดหน่อยนะครับ ถ้าไม่ซีเรียส
    ขับในเมืองก็สนุกดีครับ ^ ^

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้ารถเป็นเกียร์ธรรมดามาก่อน แบบเคสนี้

ง่ายมากๆ ชนได้เลย

อัตราทดเกียร์แคมเดี่ยว เท่ากันหมด

เกียร์คาร์บูไม่ได้จัดกว่า เกียร์แคมเดี่ยวตัวอื่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2010

4. ใส่ด้วยกันได้ อัตราทดก็เท่ากับของเดิมนั่นแหล่ะ ต่างกันแค่ก้ามปูเกียร์ข้างในนิดเดียว ถ้าไม่ผ่าดู ก็แยกไม่ออกหรอก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:24:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:24:18 ----------

ใส่ด้วยกันได้ อัตราทดก็เท่ากับของเดิมนั่นแหล่ะ ต่างกันแค่ก้ามปูเกียร์ข้างในนิดเดียว ถ้าไม่ผ่าดู ก็แยกไม่ออกหรอก

5. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่าน สำหรับข้อมูลครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ครับ จัดไป

7. EF1600

EF1600 New Member Member

21
    0
    0
    ผมใส่เกียร์คารบูอยู่ครับ อัตราทดเดียร์ดีกว่าเดิมครับ ลากรอบต้นดีก่า ปลายพอได้ครับ รอรอบนิดหน่อย ช่วย 4 ไปหาลากนานหน่อย

ปล. ของผมบอดี้ EG 3 door D16Y8 ชนเกียร์คาร์บู สายไฟกับท่อนบนเป็น D15B ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้