ใครมีประสบการณ์เรื่องเกียร์จะพังบ้างครับ มันมีอาการอย่างไร

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 16 มิถุนายน 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    อย่างรถ ไม่ลื่นไหล อย่างนี้เป็นอาการของเกียร์หรือเปล่า กล่าวคือรถของผมมันจะอีด พูดง่ายๆ เหมือนขับรถหนักอย่างนั้นนะ ผมลองเปลี่ยนกรองเบนซินแล้วมันก็ไม่หาย กรองอากาศก็เป่าแล้วและยังใหม่อยู่เลย น้ำมันเครื่องก็เกินนิดหน่อย

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อาการ เกียร์เสีย ก็คือ เวลาใส่ D รถจะไม่วิ่ง ต้องรอให้ร้อน ก่อน ต้องดันมาเป็น 2 ถึงจะวิ่ง แล้ว ถ้านานๆ ไป ก็จะไม่วิ่งเลยครับ
    ส่วนรถที่ อืดวิ่งไม่ออก ต้องดูก่อน ว่าใช้ระบบ น้ำมันเหรือ แก๊ส

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    อาการ เกียร์เสีย ก็คือ เวลาใส่ D รถจะไม่วิ่ง ต้องรอให้ร้อน ก่อน ต้องดันมาเป็น 2 ถึงจะวิ่ง แล้ว ถ้านานๆ ไป ก็จะไม่วิ่งเลยครับ
    ส่วนรถที่ อืดวิ่งไม่ออก ต้องดูก่อน ว่าใช้ระบบ น้ำมันเหรือ แก๊ส

4. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    จังหวะเปลี่ยนเกียร์ 1 ไป 2 กระตุก แรงมั๊ยคับ แล้วตอนรถวิ่งเสียงเครื่องไปก่อน แต่ล้อไม่วิ่งรึป่าวคับ

อาการแรกผมเจอบ่อย เพราะใช้ Nissan มาหลายรุ่นเหมือนกัน แรกๆ จะเป็นแบบนี้ แล้วก็จะมากขึ้นเรื่อยๆ

ถ้าไม่ใช่อาการที่ว่ามา ก็ไม่น่าใช่นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้