เรื่องงาน ครบรอบ RT Club (เดือนสิงหาคม) ว่ายังไงกัน

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย jakarin_tuey, 23 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ตามหัวข้อเลย ใครมีข้อเสนออะไร ว่ามาได้เลยครับ :)

2. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ทะเลๆๆๆๆๆๆๆ.....................ระยองๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เราไปทำบุญกันมั้ยครับ ... เอาแถว ๆ ปริมณฑลนี่แหละ ผมว่าวันเดียวจบ ...จะได้ไปกันสะดวกๆ หน่อย ว่าจะหาหนังสือเก่าไปบริจาคให้เด็กตามบ้านเด็กพิการ หรือเด็กด้อยโอกาสอ่ะครับ ไม่เน้นตัวเงิน เน้นของใช้ หนังสือเรียน เสื้อผ้า ฯลฯ มากน้อยไม่เป็นไร ขอให้ได้ทำ แต่เวลาจัดการเรื่องนี้มีน้อยอ่ะครับ ไม่ค่อยว่างเลย ก็ขอเสนอไว้เป็นแนวทางนึง

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ทะเลๆๆๆๆ อีกเสียง

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ ^_^

ไปทำบุญกับเห็นด้วยนะครับ ส่วนไปทะเล ก็สนับสนุนเหมือนกัน

6. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ถ้าจะไปทะเล ไปที่ไหน สรุปไปเลย แล้วไปทำบุญทำที่ไหน ควรไปทางเดียวกับที่ไปทะเล ค้างหรือไม่อย่างไร
    1. ชะอำ
    2 .หัวหิน
    3 .บางแสน
    4 .สัตหีบ
    5. ระยอง

7. rung_nu

889
    2
    0
    ระยอง1เสียงครับ

8. ไปด้วยๆ

ระยอง ด้วยๆ
    ขากลับแวะพัทยาใต้ แข่งโกคาร์ท ชิงถ้วย RT

เหอๆๆๆ

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สำหรับผมว่าไงว่าตามกันครับ เสนอนิดนึงว่าช่วงนี้ท่านใดพอจะสะดวกช่วยจัดเป็นทริป ๆ ไว้เลยก็ดีนะครับ ผมว่าถ้าจะไปที่ไหนก็ควรหากิจกรรมที่จะทำบุญระหว่างทางไว้ด้วยก็ดีเหมือนกันนะ จะได้ไม่ทิ้งคอนเซปต์งานครบรอบของชาว RT เหมือนทุกปีที่ผ่านมา ตัวผมเวลาน้อยจริงๆ ยิ่งใกล้ปิดงบประมาณด้วย งานทำไม่ทันอ่ะ แต่จะพยายามหาเวลาว่างไปร่วมงานให้ได้ครับ อิอิ

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ชิงถ้วยแห่งศักดิ์ศรีป่ะนายโอ๋ .... 5555+

11. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ก่อนอื่นขอวันที่จะไปก่อนครับ จะได้รู้ล่วงหน้า ไปไหนถ้าว่างผมไปได้หมดคร้าบบบบบบบ

12. nonghin_2

526
    4
    0
    ถามนิดนึงนะเผื่อไว้......ไปมา 2 ครั้งแล้วไม่เบื่อหรอทะเลที่อื่นก็สวยนะ

13. rung_nu

889
    2
    0
    ใช้บริการ พี่เต้ยพี่อีฟทราเวิลด์ ดิครับพี่กอล์ฟ......................อิอิ

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพ ๆๆๆๆ เพิ่งรู้กำหนดตารางงานเดือนหน้า (ส.ค - ก.ย) คิวเต็มเหยียดเลยครับ เศร้า.... ยังไงจัดได้เลยนะ ผมไว้ค่อยหาลู่ทางหลบไปเอา อิอิ

15. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    มาตามหาเจ้าภาพ ใครจะเป็นเจ้าภาพ :D

16. nonghin_2

526
    4
    0
    สรุปว่าก็เถียงกันเหมือนเดิม ผมไม่ว่างวันที่ 7- 8 , 20-21 นะครับ ใครอยากไปไหนก็รีบสรุป แต่ความคิดผมระยองไปแล้วก็ไม่มีที่เที่ยวสักเท่าไร ไปก็เหมือนเดิมกินเหล้ามันจะน่าเบื่อหรือเปล่า

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งั้นเป็นเสาร์ - อาทิตย์ที่ 28-29 ส.ค. 53 มั้ยครับ ได้วันแล้วจะได้สรุปสถานที่กันต่อ ไปกินเหล้าอย่างเดียวมันก็น่าเบื่อนะเหมือนที่หินว่า หาที่ทำบุญ หาที่เที่ยว หาวิวที่ถ่ายรูปสวยๆ กันดีกว่า อิอิ

18. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    สรุปวันครับ เป็น วันที่ 28-29 สิงหาคม 2553 (เสาร์-อาทิตย์) ว่าแต่เราจะไปไหนกันละ นายหิน/ตาเกียร์/แว่น/เช็ง คิดว่าจะไปไหนกันดีละ ออกความคิดเห็นกันหน่อยครับ ขอข้อมูลด้วย อย่าบอกแต่สถานที่ครับ

19. nonghin_2

526
    4
    0
    ถ้าเสนอทะเลนะ ผมว่าน่าจะไปทางชะอำบ้าง ดีไหมแต่สถานที่ผมว่าน่าจะช่วยกันหา เพราะผมมี แต่ค่อนข้างแพง
    หรือถ้าเราจะเปลี่ยนไปทางปากช่องบ้างล่ะที่พักเอาแบบ ชิลล์ๆแต่สะอาด ที่เที่ยวก็ไม่น้อยนะ

20. rung_nu

889
    2
    0
    28ไม่ว่างครับพี่..............ติดงานของมหาลัยอะครับ.............เศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

21. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    น้องแว่น เขาแผงม้า วังน้ำเขียว จะจองที่พักได้ไหม ของเพื่อนแม่เอ็งอ่ะ ถ้าจะไปมีทติ้ง

22. nonghin_2

526
    4
    0
    เอาเป็นว่าช่วยกันดูแล้วกันนะ
    1. น่าจะเป็นบ้านหลัง จะได้นอนร่วมกัน
    2. มีที่ๆเราสามารถเที่ยวได้ นอกจากที่พัก
    ปล. เป็นไกด์ไลน์ให้เท่านั้นนะ

23. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    28-29ใช่ไหมเดี๋ยวถามให้ครับ

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถ้าไปค้างคืนสงสัยผมจะไม่สะดวกอ่ะ ช่วงนี้ที่ทำงานยุ่งๆ ทั้งประชุม ทั้งสัมมนา ยังไงก็จัดทริปกันไปเลยนะ ช่วงนี้หาหนังสือต่างๆ เตรียมไว้บริจาคได้บ้างล่ะ

25. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ไม่รู้ได้ไปป่าวแต่เชียร์ปากช่อง

26. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    เข้ามาดูความคืบหน้า

เอางี้ไหม ไปวันอาทิตย์ หาเอาใกล้ๆ ไปทำบุญด้วยกัน แล้วไปหาร้านทานข้าวด้วยกัน จะได้เจอหน้ากัน ฉันพี่-น้อง RT Club

27. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    สนับสนุนอีก1 เสียง

สำหรับข้อเสนอของคุณเต้ยครับ ส่วนเรื่องสถานที่นั้นไม่เกี่ยง ที่ไหนก็ได้ ขอให้เพื่อนๆ RT Club มากันเยอะๆ ก็พอ ^_^

28. rung_nu

889
    2
    0
    ถ้าเป็นวันที่ 29 น่าจะไปได้นะครับพี่............อิอิ.........หนับหนุนพี่เต้ยด้วยอีก 1 เสียงครับส่วนเรื่องสถานที่ก็ขอเสนอน้ำตกที่ไหนซักที่นึงก็ได้ครับ.........จะได้ไปเล่นน้ำกันหนุกหนานๆๆๆๆๆ.....ระหว่างทางอาจจะมีวัดทำบุญกันด้วยครับ

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ช่วงนี้หน้าฝน โปรดระวังน้ำป่าด้วย อิอิ เลยเสนอเป็นว่าเดินเที่ยวตลาดน้ำอโยธยา จ.อยุธยา แวะทำบุญที่วัดต่างๆ นิดหน่อย แล้วเย็นแวะกินกุ้งย่างก่อนกลับ พอได้ป่ะครับ

30. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ฮืม.......ของ ตาเกียร์ เข้าท่า มีใครเสนออีกไหมครับ หรือว่าจะไป วัดพระบาทน้ำพุ อีกครับ เห็นว่าตอนนี้กำลังขาดทุนทรัพย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้