รถปลูกสะระแหน่

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ZOOKZONE, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    น้าๆเคยกันมั่งป่ะเวลามีคนมาวิจารณ์รถเรายังโน้นยังนี้
    คือโดนบ่อยน่ะครับ ล่าสุดนี่โดนเพื่อนถล่มกันสนุกปากเลย เช่น
    รถอะไรเนี่ยเหลี่ยมๆแบนๆ วิ่งไปจะเสียมั้ย เก่าจังซื้อใหม่เหอะ สารพัดจะว่า
    เราก็ไม่คิดอะไรนะเพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน แต่นี่นั่งรถเราแถมยังบ่นอีก
    เลยอยากถามน้าๆว่าโดนแบบผมมั่งป่าว :D:D:D

2. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    ก็บอกว่าควักตังในกระเป๋ามาวัดกันไม๊ อิอิ

3. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    เราเหลือเยอะกว่าอยู่แล้วเพราะมานเอาตังไปซื้อรถใหม่หมดแล้วอิอิ

4. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ก็เคยบ้างนะคับ ที่เคยมีคนทักว่าเปลี่ยนรถใหม่ได้แล้ว แต่ถ้าคนวิจารณ์นั่งอยู่ในรถผมด้วย ผมก็จะขับซิ่งแซงรถใหม่ๆให้ดู เท่านั้นล่ะนั่งกันเงียบกริบเลย อิ อิ :D

5. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ก็เคยเจอเหมือนกันครับ แต่ไม่สน เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน
    แต่อย่างน้อยเราก็ภูมิใจ ที่ได้ใช้มัน ไปไหนมาไหนกับมัน และที่สำคัญ มันไม่ทรยศเรา อิอิ :)

6. oat_nextgen

834
    4
    0
    อีกอย่าง ถามเขา สิ
    เปลี่ยนเพื่ออะไร
    แอร์มีเหมือนกันอีกอย่างเป้นรถที่เรารักด้วยอ่า
    วิ่งได้เหมือนกัน

7. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    555+สันดานเสียพ่อสอนไม่รู้จักจำ รถก็รถกูเสือกมานั่งงั้นเมิงก็ไปนั่งแท็กซี่ดิเมิงอยากนั่งรถใหม่ก็ไปเลือกเอาเลยโบกเข้าไปเดะ
    กูชื้อรถ 80000 ไม่ต้องเป็นหนีเฟ้ย
    อยากนั่งซีวิคเมิงก็จ่ายไปเดะ 800000
    รถกูถูกกว่า720000 เอาไปชื้อที่ให้แม่ปลูกหญ้าขึ้นเล่นดีก่า
    บอกมันวันพ่อกะวันแม่แห่งชาติให้อยู่บ้านเปิดทีวีดูว่า พ่อแม่ของประเทศเค้าสอนว่าไร
    ส่วนใครมีก็มีไปผมไม่ได้ว่าอารายนะคับ
    มีเยอะใช้เยอะมีน้อยก็ใช้น้อยคับ
    แต่อย่าดูถูกรถเก่านะเฟ้ย คุณอาจมีน้อยกว่าเค้าก็ได้
    ชื้อรถยังผ่อนอยู่อย่าดูถูกรถเก่านะคับ ตังในกระเป๋าที่พกวันๆคุณอาจมีน้อยกว่าเค้าก็ได้ใครจะไปรู้
    ไอ้พวกนี้สันดานเสีย
    พอแค่นี้ก่อนดีก่าเด๋วมีคนไม่พอใจในตัวผมอีก ซวยเลย

8. Poom_Narlam_Turbo

Poom_Narlam_Turbo New Member Member

44
    0
    0
    เห็นด้วยคับ

9. Kaikook007

616
    4
    18
    อิอิ เห็นด้วยครับ กะลังรอดู....มากัดตาอั้มครับ อิอิ :D :D

10. dew911

241
    2
    18
    ผมเห็นบางคน รวยมากๆ ยังใช้รถเก่าๆเลยอ่ะ เช่น ผอ.ที่ทำงานเพื่อน ใช้แค่ COROLA DX เอง ทั้งๆที่เงินเดือนเค้าผ่อนรถป้ายแดงได้สบายๆเลย เด๋วนี้ดูฐานะคนจากรถที่ขับไม่ได้หรอกคับ บางคนขับ BMW ซีรีย์ 3 ตัวใหม่ แต่เป็นหนี้ 10 ล้าน ก็มี มันขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนอ่ะคับ :)

11. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    อย่าไปสนใจครับ หรือบอกเค้าไปว่ามีขับอย่างกูปะละ555+

12. saengchot

saengchot New Member Member

146
    2
    0
    มีแบบเก่า แต่ก็ดีกว่าไม่มีนะเฟ้ย

ขำอ่ะ 555

13. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ใจเย็นๆครับนายอั้มพูดแล้วของขึ้น.....

14. Kaikook007

616
    4
    18
    รถเก่าแต่ใจยังแรงอยู่นะอย่างน้อยก็ J ฮิฮิ

15. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ผมก็โดนบ่อยนะ แต่ผมก็ถามกลับนะครับว่า แล้วคุณมีตังเที่ยวหยั่งผมไหมละ

16. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    อยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่าครับผมว่าจะขายnv แล้วไปซื้อเหมือนกัน
    แต่เมียด่าเช้าด่าเย็นบอกว่าถ้าซื้อก็ไปคนเดียว ก็เลยไม่กล้าซื้อ

17. dew911

241
    2
    18
    ก็ซื้อหน้าแหลมเพิ่มอีกคันดิคับ เอาไว้ไปคนเดียว อิ อิ

18. NUN-ST171

NUN-ST171 New Member Member

612
    0
    0
    เพื่อนกันพูดอย่างนี้ ก็ด่ามันเลย หรือไม่ก็ถ้าไม่สนิทหรือเพิ่งคบ ก็เลิกคบไม่เลยดีกว่า ถามมันไปเลยว่ามึงมีรถขับแล้วหรือยัง ดันเสือกมาว่ารถกู

19. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    แมวก้อเจอเหรอคับ.....อิอิ พี่เจอประจำเลยอ่ะคับ

ชอบพูดกานว่า.....รถดีๆมีทำไม ไม่ขับ ขับรถอย่างนี้...คนอื่น..เค้าดูถูกเอาเปล่าๆ.....

พี่ก้อบอกมานไปว่า....ช่างแมร่งมันเถอะ ไอ้พวกที่ดูถูกรถกูเนี่ยยยย แม่งไม่มีอย่างกูอ่ะดิ มีปมด้อยแล้วยัง..ปากมากอีก........... ฮ่า ฮ่า ฮ่า

20. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ คือเวลาขับรถไปทำงานสาวน่ารักๆไม่ติดรถเรากลับ
    มีแต่เด็กๆในซอยมันชอบกัน พอขับเข้าซอยมาเด็กๆวิ่งตามเป็นพรวนเลย
    ลองถามมัน มันบอกเหมือนรถเด็กเล่น :sad:

21. dew911

241
    2
    18
    ต้องเข้าใจคับ สาวๆชอบนั่งรถใหม่ๆ แต่ก็ไม่เสมอไปนะ :D

22. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ใช่ๆ......ไม่เสมอไปหรอกค๊าบบบบบ

ถึงรถจะเก่า....แต่ก้อ...เร้าใจ....กว่ารถใหม่ๆ หลายขุมนัก...................อิอิ

23. earth hw.35

earth hw.35 New Member Member

16
    1
    0
    ถูกทุกอย่างเลยค้าบพี่ๆๆทุกทุกคน จงพอใจในสิ่งที่เรามีคับเราเก่าก็จิงเเต่สวน ซีรี่ส์ 3 มาเเล้ว เก่าก็เก่าก็ร้องดู ( T 88 f con ) 5555

24. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ก้อม่ายรุ้อะถึงรถจะเก่าก้อมีสาวๆๆเด็กๆๆละแก่ๆๆมานั้งอะ อิอิ

25. J-dayTT140

2,017
    263
    0

เล่น...T88 กะ f con เลยรึ.....น้องเอิร์ท :eek:

ถ้าอย่างนี้.....ต่อให้ ซีรี่ส์ 7 ยังโดนเลยค๊าบบบบบบ :D

อ้ายอาท.......นี่แก เก็บหมด ตั้งแต่.....เด็ก ยัน สาว ยัน แก่ เลยเรอะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า :eek: :D :p

26. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    เด่ว......รออ้ายเติ้ล......มาตอบอีกคน ดูดิ......ว่ามันเก็บเด็ก....ตั้งแต่กี่ขวบ...แล้วก้อ.....ชราสุดที่กี่ปี.....?? 555

27. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    ปากเหม็นอมยา.......ปากหมาอมตีน.......
    ไม่เคยกลัวรถใหม่ป้ายแดง......ลองได้

28. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    เห็นดีด้วยครับ คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่ราคาสิ่งของ

29. J-dayTT140

2,017
    263
    0

ท่านเส บอม แจ่ม...มากๆเลยค๊าบบบบบบบ :D

30. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    อบคุณน้าเจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้