เข็มน้ำมัน ขึ้นๆ ลงๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 16 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เติมน้ำมัน 91 ไป 500 บาท ได้ประมาณ 14 ลิตร เข็มน้ำมันขึ้นมา ประมาณครึ่งถัง(มีของเก่าอยู่บ้าง)

พอขับ ไปซักพัก เข็มน้ำมัน ลงมาประมาณครึ่งเซ็นต์จากเดิม ขับไปเข็มก็ขึ้นมา เดี๋ยวก็ลง ขับทางตรงนะครับแต่ถ้าเลี้ยว หรือขึ้นเนินสูง กจะลดลง ไปอีก

เมื่อก่อนเข็มก็นิ่งปกติดี ไม่ขึ้นลง วืบวาบแบบนี้ จะแก้ยังไงดีครับ
    ให้มันกลับไปดูนิ่งๆ เวลามันลงใจมันหาย

2. ten_020

ten_020 New Member Member

6
    0
    0
    เป็นเช่นกันครับ เหมือนกันเลย จากครึ่งถัง ลงมาเกือบแดงเฉย เลย
    ต้องเปลี่ยนตัวไหนล่ะครับทีนี้ กลัว มันจอดกลางทางนี่สิครับ

พี่ ๆ ครับ ช่วยด้วยคร้าบบบบบบบบบบบ

3. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนคับ ....

4. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    เป็นเช่นกาน มายรู้เปนเพราะอาราย โดยเฉพาะตอนเลี้ยวขวา จะลดลงมาก แต่เลี้ยวซ้ายไม่เปนรายเข็มมานจะขึ้นเยอะกว่าเดิมซะอีก งง เหมียนกาน

5. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ของเป็นเหมือนกันนะครับ เหมือนกันเด๊ะ.... ขวาลด ซ้ายเพิ่ม
    ผมสงสัยว่า จะเป็นที่ลูกลอยตรงปั้มติ๊กป่าว ครับ คือ น้ำมันแก๊สโซฮอ มันจะมีปฏิกริยากับตัวลูกลอย ที่เป็น
    พลาสติก ทำให้ลูกลอยเสื่อม
    ถ้าเปลี่ยนปั้มติ๊กที่มีลูกลอย ไม่รู้จะหายหรือป่าว ... รบกวน ผู้รู้อีกที นะครับ...

6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันเพิ่งเป็นวันนี้เองเลย วิ่งไปแล้วสามร้อยกว่าโลเข็มมันลงมาต่ำกว่าครึ่งถังลงมานิดเดียวเอง
    กลับมาบ้านวันนี้ก็เลยถามที่บ้านว่าเติมน้ำมันไว้ให้รึเปล่าก็ไม่มีใครเติม กะว่าจะลองเติมก่อนดูว่ามันเสียรึเปล่า?
    ถ้าใครเจอสาเหตุก็ช่วยบอกด้วยนะครับจะได้ซ่อมเลย...555

7. anusorn_j

107
    1
    0
    เปนที่ลูกลอย เหลอครับ ผมเปนนานแล้วละ แต่ผมจะดูทีไฟแสดงว่าน้ำมันจะโชว์ มากกว่า เพราะดูที่ไมล์ เดาใจไม่ออก

8. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    น่าจะเป็นลูกลอยนะครับ

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดว่าลูกลอยหน้าจะเสื่อมแล้วครับ ลองดูลูกลอยก่อนครับ

10. anusorn_j

107
    1
    0
    ลูกลอย ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ พอมีใครรู้บ้าง ขอบคุณ

11. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก หุหุ

12. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เลิกดูเข็มมานานแล้ว วิ่งถึง 330 กม เมื่อไหรก็มองหาปั๊มแล้ว

13. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    ของผมก้อเปนอ่ะคับ ลองเอาไปให้ร้านไดนาโม อ่ะคับ เค้าแต่งนิดแต่หน่อย
    ก้อพอกลับมาใช้ได้ดีขึ้นบ้าง อาจไม่ 100 % แต่ก้อ ดีขึ้นกว่าเดิมอ่ะคับ

ปล. เค้าปรับแต่งที่ลูกลอยอ่ะคับ เห็นบอกว่าจะให้ดีเหมือนเดิมคงต้องเปลี่ยน่ใหม่อ่ะ 2พัน กว่ามั้ง

14. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    มีรูป หน้าตาลูกลอยไหมครับ นึกไม่ออก

15. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เดี่ยวคงมีรูปจัดมาให้ดูครับ รอกูรูก่อนครับ

16. anusorn_j

107
    1
    0
    รอดูรูป ลูกลอยด้วยคน ไม่แน่จัยว่าอยู่ตรงที่เดียวกับ ปั๊มติ๊กป่าว

17. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    เป็นเหมือนกันครับ หุหุ มีพวก

18. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ผมก็เป็น ส่วนใหญ่ EK จะเป็นกันเยอะนะเนี้ย

ลูกลอย ชัวๆ คับ

19. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เป็นเหมือนกันคับ เลี้ยวขวาปุ๊บ หล่นเห็นๆเลยยย

รอ กูรู มาไขข้อข้องใจ ให้นะคับ

20. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    มีใครไปเปลี่ยนลูก ลอยแล้ว บ้างคับบ

ดีขึ้นมั้ย ของใหม่ ราคาเท่าไหร่คับ

21. vasakornda

vasakornda New Member Member

15
    0
    0
    ลูกลอยเบิกจากyscราคา 1484 บาท ก่อนเปลี่ยนไฟน้ำมันหมดไม่โชว์ เลี้ยวขวาเข็มหล่นไม่ยอมขึ้น หลังจากเปลี่ยนไฟน้ำมันโชว์แล้ว แต่เลี้ยวขวาเข็มหล่นนิดหน่อยแต่สักพักก็ขึ้นมาเท่าเดิม

22. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    นึกว่าเป็นคนเดียว เดียวนี้ จะเป็นโรคจิตละ

เลี้ยวขวา ต้องเลี้ยว เบาๆ กลัวเข็มลง แล้ว มันจะม่ะขึ้นมาเท่าเดิม

23. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    เป้นเหมือนกัน แต่... แพงจัง -__________-''

ใครพอมีวิธี หลบเลี่ยง มะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้